Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++(เล่นเกมส์ มีรางวัลน้า)มาตั้งชื่อน้องหมาเล่นๆกันเหอะค่ะ+++

แตงโม ดาววันนี้มาเล่นอะไรหนุกๆดีกว่าน้า

มาตั้งชื่อน้องหมาเล่นๆกันดีกว่าค่ะ อยากจะได้ชื่อถูกใจซัก3-4-5ชื่อ

โดยที่
    1...ชื่อจะต้องลงท้ายด้วย สระ **อี** (ตัวอย่างเช่น คุ้กกี้ ท้อฟฟี่ ลิลลี่ แคนดี้ )
    2...จะต้องเป็นชื่อของเด็กผู้หญิง (4ขา)
    3...ชื่อนั้นจะต้องเข้ากันได้กับชื่อของลูกปัจจุบัน จะเป็นชื่อดอกไม้ ของกิน หรืออะไรก้อได้ที่ดูน่ารักๆๆๆ (คุ้กกี้ ท้อฟฟี่ ลิลลี่ แคนดี้)
    4..ชื่อ2-3พยางค์ ไม่ยาวกว่า3พยางค์ (ชื่อยาวๆ น้องหมาอาจมีงง)
    5.. 1ล้อกอิน ทายได้2ชื่อ (เพราะงั้นคิดดีๆก่อนน้า ) แต่1ล้อกอิน ได้แค่1รางวัลนะคะ

เข้ามาร่วมสนุกกันได้ จนถึง วันจันทร์ที่25 เวลา 5ทุ่มค่ะ

*** เป๊กกี้ กะ ฮันนี่ เป็นชื่อที่ตั้งให้หลานหิ่น หลานเป็ด เพราะงั้นไม่ต้องตั้ง2ชื่อนี้นะคะ***

รางวัลมี 5รางวัลค่ะ (สำหรับ5ล้อกอิน ) รางวัลนึงๆ จะมี 1)หนมน้องหมา  2)สร้อยคอน้องหมา 3) เป็นของที่ให้ผู้ปกครอง ก้อคือคนที่ทายได้ถูกอ่ะแหล่ะ จะเป็นอะไรเด๋วรู้เองตอนได้รับของค่ะ อิอิอิอิอิ (ถ้าชื่อที่ถูกในมีมากกว่า4ชื่อรางวัลอาจจะเพิ่มขึ้น อันนี้อยู่ในดุลยพินิจของเรา

มาร่วมหนุกหนานกันแก้เซ็งนะคร้า...................

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 52 14:35:37

จากคุณ : PartyLM - [ 20 พ.ค. 52 13:56:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com