Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(^ ^)/ หลังจากหายไปนาน!! ... วันนี้มีงาน Quilt มาอวดค่ะ .... ไม่รู้จะลืมกันไปรึยังน๊า

หายหน้าหายตาไปจากห้องนี้นานมากๆ เนื่องจากภารกิจมากมายรุมเร้า
    แถมยังไปติดใจนักร้องเกาหลีเข้าไปอีก
    อย่าแปลกใจถ้าเห็นเกตุย้ายที่สิงค์สถิตไปห้องเฉลิมไทย
    แฮะๆๆ เวลาหายหมดเลยค่ะ ^ ^"

ถึงจะไม่ค่อยได้ up blog หรือตั้งกระทู้อวดผลงาน แต่เกตุก็ยังเย็บผ้าอยู่เสมอๆ นะ
    สังเกตจากผลงานได้ค่ะ (ไม่มีใครเห็นดูอยู่คนเดียว เย็บเองดูเอง อิอิ) -"-

มาดูผลงานดีกว่าค่ะ มีเยอะเลยนะ อิอิ

ปล. ไม่แจกแพทเทิร์นนะคะ เพราะส่วนใหญ่เป็นกระเป๋าที่ไปเรียนมาค่ะ เกรงใจคุณครูนะคะ

*ชิ้นแรก* ถุงรูดๆ ใส่หลอดด้าย และหมอนปักเข็ม เย็บไม่นานเลยค่ะชิ้นนี้เพราะใช้จักรเย็บปรื้ดๆๆ ทั้งหมด ชอบนะ เพราะเก็บด้ายทั้งหมดที่มีได้เป็นระเบียบ แถมน่ารักอีกต่างหาก ถึงมันจะใส่ด้ายของเกตุไม่หมดก็เถอะ
    แต่เห็นคนอื่นเค้ามีกัน เราต้องเย็บไว้ประดับบารมีซักกะหน่อย

จากคุณ : คริสตอลสีชมพู - [ 21 พ.ค. 52 12:23:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com