Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอทราบรายชื่อคนที่สนใจจะรับเจ้าไซบีเรียน ฮัสกี้ ไปเลี้ยงต่อค่ะ{แตกประเด็นจาก J7882342}

สืบเนื่องมาจากสองกระทู้ที่ตั้งไว้ก่อนหน้า ตอนนี้สรุปแล้วว่า คนที่แจ้งเข้ามาว่าเป็นเจ้าของเจ้ากี้ที่เราเก็บได้แถวลาดพร้าว 101 นั้น ได้เข้ามาดูเจ้ากี้ตัวเป็นๆ ที่คลินิกแล้ว แต่ปรากฏว่า เจ้ากี้ไม่ใช่หมาของเขาที่หายไป (อันนี้เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ แต่คนที่คลินิกโทรมาแจ้งให้ทราบอีกที)

ตอนนี้อาการเจ้ากี้สามารถกลับไปอยู่บ้านได้แล้ว แต่ต้องดูแลเรื่องวัคซีน พามาล้างแผล เราเลยอยากสรุปว่า เจ้ากี้จะได้ไปอยู่บ้านไหน ซึ่งตอนนี้ก็มีคนแจ้งความสนใจจะขอรับมันไปอยู่หลายคนเหมือนกัน ทางคุณเมย์ (คุณผู้หญิงอีกคนที่ร่วมรับผิดชอบเจ้ากี้มาตั้งแต่แรก) ก็กังวล อยากให้เจ้ากี้ได้ไปอยู่กับคนที่รักมัน และพร้อมจะดูแลมันไปตลอดชีวิต ไม่ใช่เป็นคนที่มุ่งจะหาประโยชน์จากมัน

การที่จะให้เจ้ากี้ไปเป็นหมาออฟฟิศคุณแฟนเรานั้น ตอนนี้เราตกลงกับแฟนแล้วว่า จะให้เป็นทางเลือกสุดท้ายจริงๆ เพราะแฟนเราไม่ใช่เจ้าของออฟฟิศ ยังไงก็ดูแลมันได้ไม่เต็มที่ โดยเฉพาะว่ามันเป็นหมาขี้ร้อน ต้องอยู่ห้องแอร์บ้าง ก็อาจจะไม่สะดวกเลย

ตอนนี้หนทางหาเจ้าของเดิมของเจ้ากี้ค่อนข้างริบหรี่ ก็เลยอยากจะรวบรวมรายชื่อทุกคนที่อยากจะรับเจ้ากี้ไปเป็นสมาชิกของบ้าน แต่ขออยากให้เป็นคนที่รักมันจริงๆ ไม่ได้หวังจะหาประโยชน์จากมัน และที่สำคัญคือมีความสามารถที่จะดูแลมันได้ดี ไปตลอดชีวิตมัน เพราะหมาพันธุ์นี้ต้องการการดูแลมากเอาเรื่องอยู่

ใครที่สนใจ ช่วยลงชื่ิอและเบอร์โทร หรืออีเมลสำหรับติดต่อกลับไว้ด้วยนะคะ หรือจะหลังไมค์มาก็ได้ แต่ถ้าใครไม่สะดวก ส่งอีเมลบอกเบอร์ติดต่อกลับมาหาเราที่ skya.ning@จีเมลดอทคอม นะคะ แล้วเราจะติดต่อประสานงานกลับไป อาจจะมีการนัดมาพูดคุยเพื่อปรึกษากันว่าใครจะสามารถดูแลเจ้ากี้ได้ดีที่สุด ไหนๆ เก็บมันมาแล้วก็อยากจะส่งมันให้ไปอยู่ในที่ๆ ดีที่สุด

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ค. 52 15:55:11

จากคุณ : ฟ้าคำราม - [ 21 พ.ค. 52 15:54:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com