Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

****พื้นปูนเปลือย****

ช่วงนี้ตั้งกระทู้บ่อยคะ ต้องขอโทษด้วย..........

วันนี้มาถามเรื้องพื้นค่ะ อ๋อ ไม่ได้ตั้งกระทู้ผิดห้องนะคะ กระพริบตา เพราะจะทำห้องให้ลูกๆอยู่กันค่ะ อิอิอิอิอิ

โดยที่จะทำแบบไม่หรูหรานัก ราคาไม่แพง แบบมามี้อยู่ด้วยตอนกลางวัน เพราะงั้นต้องซื้อคอมใหม่1ตัว  แอร์1ตัว  โทรทัศน์1เครื่อง .............
    เงินๆๆๆๆทั้งน้าน ขี้แง

เข้าเรื่องเลยค่ะ  เพราะว่าจะมีสมาชิกเพิ่ม และเป็นสายพันธุ์ที่ต้องระวังเรื่องกระดูกขาเป็นพิเศษ เลยคิดว่าปูพื้นกระเบื้องไม่ได้แน่นอน ด้วยไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยอ่ะค่ะ เลยกะว่าจะให้พื้นห้องเป็นปูนเปลือย หยาบๆ จะได้มั้ยคะ จะมีผลอะไรมั้ย ดีกว่ากระเบื้อง หรือว่าแย่กว่า

ตอนนี้กำลังหาแบบห้องอยู่ค่ะ แต่ไม่มีสมาธิเอาซะเลย หุหุหุหุหุ คงเน้นง่ายๆ ไม่แพง แต่น่าอยู่

ใครพอจะมีความรูมั้ยคะว่าปูนเปลือยเนี่ยลงสีได้มั้ยคะ เพราะสีปูนกลัวมันจะกระด้างไปหน่อย

ขอบคุณคร่า จ๊วบๆๆๆๆ จุ๊บๆ

จากคุณ : PartyLM - [ 21 พ.ค. 52 20:54:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com