Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(....พาเจ้าพุ ไปตรวจเลือดมาค่ะ...)

ไปมาแล้วค่ะ..ทั้งตรวจเลือด  ตรวจปัสสาวะ ตัดเล็บ ทำหู บีบก้น ฉีดยาพยาธิหัวใจ .. สารพัดเลย แล้วผลก็ออกมาน่าพอใจดังนี้ค่ะ..
    เม็ดเลือดแดง...7.1(ปกติ5.5)
    เม็ดเลือดขาว....9.700
    เกล็ดเลือด.......2แสน4พัน(ปกติแสน8-5แสน)
    ค่าตับ..............40(ไม่เกิน50)
    ค่าไต..............0.9(1.8)
    พยาธิในเม็ดเลือด....ไม่มีค่ะ
    คลอเรสเตอรอล......352(อันนี้เกินค่ะ .ปกติทั่วไปไม่น่าเกิน300)
    น้ำตาล..........103
    โปรตีน..........6
    .................................
    เหลือผลปัสสาวะ..ยังไม่ทราบ
    แล้วจะมารายงานผลให้ฟังนะคะ..
    .................................
    ถ้าใครคิดว่าผลอันไหน มากไป หรือน้อยไปแนะนำด้วยนะคะ..
    เพราะผลนี้เป็นข้อมูลจากหมอคนเดียว....

จากคุณ : หวานกะพุ - [ 24 พ.ค. 52 01:11:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com