Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สมหวังแล้วคร้าบบ++น้องกระต่ายผมคลอดเจ้าตัวเล้กมา 3 ตัว ++ แต่ทำไงดีครับไม่เคยเลี้ยงกระต่ายน้อยด้วย!! ขอความช่วยเหลือด่วน

จากกระทู้ที่ผมเคยตั้ง และ ไปโพสๆ อิจฉาท่านทั้งหลายผู้มีบุตรหลานไปแล้วทุกท่าน ขณะนี้ผมมีหลานแล้วคร้าบบบบบ

น้องกระต่ายผมคลอดเด็กออกมา 3 ตัวคร้าบบบบบ

โดยที่วันที่ 23 มันก็เริ่มงับๆหญ้าแพงโกล่าที่ผมโปรยไว้มาวางๆ ผมก็ไปนั่งหาข้อมูลมา แต่ก็คิดไปร้อยเปอเซนต์ว่ามันท้องลมครับ

วันที่ 24 มันก็เริ่มงับๆ ขนมาโปรยๆ ผมเลยจับมันเข้ากรงแล้วก็เอาขนไปวางๆบนหญ้าที่เคยงับๆตามที่หลายๆท่านแนะนำ กันไว้ก่อน แต่ก็คิดว่ายังท้องลมอีกเช่นกัน

แต่ตอนนี้+++ 25 พ.ค. ประมาณ ตี 3 - 4 ผมเห็นมันนั่ง กก อยู่บนหญ้า ในใจก็คิดว่าวันนี้ไม่คาบหญ้าแล้วเรอะสงสัยหมดฤทธิ์ แต่ในใจก็หวังว่า เผลอมันคงคลอดลูกอยู่หละม้าง ไม่ไปกวนดีกว่า อิอิ แต่ก็คิดว่าไม่มีทางเป็นไปได้

ทันใดนั้น+++ ผมก็เห็นมันวิ่งขึ้นไปกรงชั้น 3 แล้ว ก็นั่งเลียๆตัวเองสักพัก ผมเลยง่วงๆ กำลังจะนอน เลยสังเกตุเห็นสิ่งไม่คาดคิด+++

ในกองหญ้าเวลาประมาณ ตี 5 ตรง วันนี้ 25 พ.ค. ก็มีน้องกระต่ายสมาชิกใหม่ออกมา 3 ตัว ! ! ! ครับ อ้วนท้วนสมบูรณ์ดีครับ แล้วก็ ดุ้กดิ้กไปๆมาๆๆๆครับบบบ

ผมรีบมาตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลือแบบด่วนๆๆครับ

แนะนำผมทีครับควรทำอย่างไรดีครับ T^T ท้องแรกของน้องกระต่ายผม กลัวจะไม่รอดครับ

ปล. พยายามหาข้อมูลกระทู้เก่าๆอยู่นะครับ แต่รบกวนช่วยโพส หรือ แนะนำผมหน่อยนะครับบบบ

ปล.2 ผมเลี้ยงน้องๆกั้นคอกอยู่ในห้องครับ แต่ตอนนี้แม่กระต่ายอยู่ในกรง กับลูกๆครับ ซึ่งลูกๆ อยู่ในตำแหน่งปลอดภัยต่อการกระโดดเหยียบ (อยู่ใต้ชั้นลอยในกรง) และ แยกเจ้าตัวผู้ตั้งกะก่อนคลอดแล้วครับ !!

ปล.3 น้องกระต่ายเริ่มกัดขนมาวางรอบๆน้องน้อยแล้วครับบบบบบ ขณะผมพิมพ์อยู่ T^T ตื่นเต้นมากมายทำไงดีครับ

จากคุณ : n_trayang - [ 25 พ.ค. 52 05:17:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com