Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

"เจอเหตการณ์ สร้างความหดหู่ จาก รพ สัตว์''

เมื่อคืนนี้น้องหมาเราท้องเสีย เราก็ขับรถพาเค้าไป รพ สัตว์แห่งนึงย่านฝั่งธน  ตอนเราไปถึงก็เจอแค่ รปภ ที่เปิดประตูรั้วให้เราจอดรถเดินขึ้นมาข้างบน รปภ ก็บอกให้เรานั่งรอแป๊บนึง แล้วเค้าก็เดินเข้าไปข้างใน เรารอประมาณ 6-7 นาที ก็มีเจ้าหน้าที่เดินเอาใบมาให้กรอกประวัติ  กรอกเสร็จรอไปอีก 10 นาที หมอก็เดินเข้ามา ถามอาการ น้องหมาเรา พร้อมกับตั้งคำถามแบบวกไปวนมา คือบางคำตอบ เราเองก็แจ้งอาการให้หมอฟังไปแล้วไงคะ หมอก็ถามซ้ำไปซ้ำมา เราเข้าใจว่าหมอเองคงจะพักผ่อนอยู่มั้งคะ จากหน้าตาและคำพูด

แต่ประเด็นที่เรารู้สึกไม่ดีไม่ได้อยู่ที่ น้องหมาของเราหรอกค่ะ แต่ไปอยู่ที่ น้องปอมตัวนึงที่เราเห็นเค้ากำลังนอนให้น้ำเกลือที่ ในห้องนั้นอยู่ๆ เค้าก็ชักขึ้นมา แล้วสายน้ำเกลือก็มีเลือดไหลออกมา อยากจะบอกว่าน้องหมาปอมตัวนั้นชักอยู่ นานมาก (ในความรู้สึกของเรานะคะ เพราะจริง แค่ 4-5 นาทีที่เค้ากำลังทรมานจากการชักอยู่เค้าก็ดูน่าสงสารเกินไปค่ะ) แบบว่าตัวเค้ากระเด้งแบบสูงมาก แต่หมอเองกะผู้ช่วยหมอดูไม่มีอาการรีบร้อนอะไรเลย  คือเค้ากะลังวัดปรอทน้องหมาเราคาก้นอยู่ไงคะ  เห็นแล้วเราเสียความรู้สึกมาก แทบจะพาหมากลับบ้านตอนนั้นเลย  

มันทำให้เราคิดว่า ณ ตอนนั้นถ้าเราเองไม่พาน้องหมาเรามาหาหมอ แล้วเกิดน้องปอมที่กำลังนอนให้น้ำเกลืออยู่เค้าชักขึ้นมา จะมีใครรู้แล้วสามารถช่วยเค้าได้ทันเวลาหรือเปล่า  เฮ่ออ เห็นแล้วเครียดค่ะ  ไม่รู้ว่าการฝากน้องหมาไว้กับ รพ สัตว์ ที่อื่นจะเป็นยังไง  แต่ถ้าเป็นอย่างนี้ นะคะ เราขอเอาน้องหมากลับมาให้น้ำเกลือ ที่บ้านแล้วเฝ้าเค้าไว้ทั้งคืน คงจะสบายใจกว่า

ลองแชร์ ปสก กันนะคะ ว่า เท่าที่เพือ่นๆในนี้พาน้องหมา ไปหาหมอ แล้วประทับใจไม่ประทับใจที่ไหนกันบ้าง อย่างน้อยก็เป็นทางเลือกที่ดี ให้กับคนรักหมา ในนี้นะคะ

จากคุณ : DIRTY-BOY - [ 25 พ.ค. 52 10:10:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com