Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หาคนรักน้องหมาจริงๆๆ

มีใครอยากเลี้ยงหมามั้ยคะ...

พอดีเมื่อวานเราเปิดประตูรั้วทิ้งไว้ตอนที่ช่างเค้ามาซ่อมโทรศัพท์  
    หลังจากนั้นก็ออกไปข้างนอก
    กว่าจะรู้ตัวว่ามีลูกหมาหลงเข้ามาในบ้านก็เกือบ 5 ทุ่มแล้ว
    หลังจากสอบถามบ้านละแวกเดียวกัน ตอนนี้ยังไม่พบเจ้าของมาติดต่อเลย

เราสงสารเค้านะคะ  ทำใจปล่อยออกไปไม่ได้ เพราะแถวบ้านมีแต่หมาใหญ่ทั้งนั้นเลย  ครั้นจะเลี้ยงไว้เองก็คงไม่รอด เพราะไม่มีเวลาดูแล
    เลยอยากได้คนที่รักหมาและอยากเลี้ยงดูเค้าจริงๆ

หากมีใครสนใจจะอุปปาระชีวิตเค้า เราก็ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยคะ
    ขออนุญาตติดต่อทางหลังไมค์นะคะ

ปล.เราไม่รู้ว่าตั้งกระทู้แบบนี้จะถูกรึป่าว หากเป็นการไม่สมควรยังไงก็แนะนำด้วยนะคะแต่อย่าลบกระทู้เลย อย่างน้อยกระทู้นี้ก็น่าจะมีประโยชน์กะคนรักหมาด้วยกัน

ขอบคุณนะคะ

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ค. 52 15:31:33

จากคุณ : senorita - [ 25 พ.ค. 52 14:05:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com