Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

oooooกับข้าวน้องหมาooooo

คืองี้ค่ะ...ที่บ้านเลี้ยงน้องหมาบางแก้วแล้วต้องทำกับข้าวให้ทุกวันค่ะ
    อยากให้ช่วยคิดเมนูอาหารให้หน่อย คือว่ากลัวน้องหมาจะเบื่อน่ะค่ะ
    อาหารเม็ดก็ให้ด้วย(เทไว้ตลอดเค้ามากินเป็นเหมือนของว่าง)เคยให้แต่อาหารเม็ดแล้วโดนประท้วงไม่กินกันเลย สงสารมากเลยต้องให้ข้าวเหมือนเดิม ทุกวันนี้ก็มี ตับกับเอ็นไก่ต้ม หมู-เนื้อบด ผัดใส่แครอท กุนเชียง เนื้อตุ๋น วนกันไปอย่างนี้เรื่อยๆค่ะ คนทำเองก็เบื่อแทนน้องหมาเหมือนกันแต่คิดอะไรไม่ออกแล้วจริงๆ (ที่บ้านไม่ให้น้องกินกระดูกค่ะกลัวเป็นลำไส้อักเสบ)

ขอโทษทุกคนนะคะกระทู้นี้อาจไร้สาระไปบ้างแต่ยังไงก็ช่วยออกความเห็นหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : มะขวิด - [ 25 พ.ค. 52 22:02:39 A:118.172.164.79 X: TicketID:216822 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com