Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ห้องนี้น่าจะมีการแลกของหรืออุปกรณ์ที่มีเหลืออยู่เยอะเกินไป กันดีไหม

มีเวบที่ทำการแลกของค่ะ เยอะมากเลยเป็นเวบต่างประเทศ แต่ก็มีอุปสรรคอีกอย่างคือ ภาษาและ ระยะทาง ซึ่งถ้าโชคดีก็ได้รับของดี ๆ กันไป ของไทยก็มีค่ะ แต่ไม่ตรงตามความต้องการเท่าไหร่ จริง ๆ ก็อยากให้มีการแลกเปลี่ยนของในห้องนี้เหมือนกันนะคะ เพราะว่าส่วนใหญ่จะเป็นสมาชิกที่มีความคิดเห็นและความชื่นชอบในงานฝืมือเหมือนกันทั้งนั้นและส่วนใหญ่ก็ จะมีข้าวของที่ใช้อาจเหลือ หรือว่าอยากเปลี่ยนแปลงกันบ้างในบางโอกาส โดยที่เราไม่ต้องไปซื้อเพิ่มเติม ซึ่งบางครั้งต้องซื้อในปริมาณที่มาก (ซึ่งคิดไปเองรึป่าวก็ไม่รู้ว่า น่าจะมีสมาชิกหลายท่านที่คิดเหมือนพลอยบ้าง) คือพลอยก็อยากแลกของนะคะ แต่ไม่กล้าแลกกับชาวต่างชาติ อยากแลกกับสมาชิกที่เป็นคนไทยเหมือนกันและมีความชอบคล้าย ๆ กันมากกว่า ก็เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา อยากทราบว่า มีใครเห็นด้วยไหมคะ ถ้ามี คุณอยากแลกอะไร และเอาอะไรมาแลกกันบ้างคะ ยกตัวอย่างเช่นพลอยมีชุดเย็บ Felt sushi 1 ชุด แต่อยากได้ ตุ๊กตาเคโรโระ ตัวเล็ก ๆให้หลานชายจอมแสบ ค่ะ

จากคุณ : primaploy - [ 26 พ.ค. 52 18:08:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com