Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไล่หมา ไล่แมว ไม่กล้าวางยาเบื่อ ทำอย่างไรดี

ขอคำแนะนำค่ะ
    ที่บ้านไม่ได้เลี้ยงหมาหรือแมวเลย
    เป็นทาวเฮ้าส์รั้วรอบ  แต่ไม่รู้เป็นไงทั้งฉี่ทั้งอึเจอเกือบทุกวัน
    บางวันเปิดประตูก้าวออกมาเหยียบเลย
    กลับบ้านค่ำๆมืดๆก็โดนอีก  เหม็นไปหมด

โรยพริกไทย ฉีดสเปย์พริกไทย
    ราดน้ำส้มสายชู  ฉีดตะไคร้ วางเม็ดไล่แมว
    ก็ยังมีอีก  ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว

กำลังคิดจะวางยา  ก็กลัวบาป กลัวมันตาย
    (ทั้งที่ไม่รู้ว่าตัวไหนหรือตัวอะไรแน่)
    จะทำอย่างไรดีคะ

เครียดนะคะ  ขอคำแนะนำค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 52 09:51:18

จากคุณ : สูสีเองจ้า - [ 27 พ.ค. 52 09:16:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com