Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รณรงค์ ดูแล คุณแม่กระต่าย และ สนใจ คุณพ่อกระต่าย ครับ อิอิ

เนื่องจาก เป็นคุณแม่ลูก 3 เมื่อ 25 พ.ค. ที่ผ่านมา ผมจึงจับขุนด้วย

หญ้าขน  คื่นไช้  ผักชีฝรั่ง และ อัลฟาฟ่า ครับ

ทราบว่าแต่ละอันมีประโยชน์กับน้องแม่กระต่าย คือ นอกจากจะช่วยให้แม่กระต่ายแข็งแรงขึ้น ทั้งโปรตีน ไฟเบอร์ และแคลเซียมที่ได้รับ ผักชีฝรั่งและคื่นไช้ยังทำให้แม่กระต่ายสามารถมีน้ำนมที่เพียงพอต่อลูกๆเพิ่มขึ้นอีกด้วยครับ

และแรงบันดาลใจที่ขาดไม่ได้ของกระทู้ผมคือ

คุณพ่อกระต่ายครับ  เพราะหลังจากที่คุณแม่กระต่ายออกลูกอย่างหนัก เราก็มัก (หรือผมคนเดียวไม่รู้ 55) จะไปดูแลคุณแม่กระต่าย ปล่อยให้คุณพ่อแยกออกมาเป็นกระต่ายหัวเน่า (55)  อยู่ข้างๆ แทบจะแยกออกไปเลยทีเดียว

** ดังนั้นผมจึงตั้งใจมาโพส อยากให้ดูแล และ สนใจ คุณพ่อกระต่ายระหว่างที่คุณแม่กำลังเลี้ยงลูกอยู่ด้วยครับ จะได้ไม่ทำให้พ่อกระต่ายเครียด และเป็นที่รักของเราต่อไปครับ อิอิ **

โดยที่ตอนนี้ ผมก็ได้หาพวก หญ้าขน  คื่นไช้  ผักชีฝรั่ง และ อัลฟาฟ่า นอกจากจะให้คุณแม่แล้ว ยังเอามาให้คุณพ่ออีกในจำนวนที่พอเหมาะ เพียงแต่อยากรู้ครับว่า จะมีผลอะไรไหมครับ  หรือ ควรให้ดูแลเรื่องอื่นครับ ^ ^!  
    (ให้ผักชีฝรั่งกับคื่นไช้คุณพ่อ จะบำรุงน้ำนมไหมครับ อิอิ)

หรือผมควรดูแลคุณพ่อกระต่ายอย่างไรดีครับ มาช่วยกันเอาใจ คุณพ่อกันบ้างครับ

* * (เอ ถ้างงๆ กับกระทู้ผม ก็ขอโทษด้วยครับ อิอิ แค่อยากรู้ว่า จะเอาใจพ่อกระต่ายในช่วงนี้ยังไงดีครับ ใครมีข้อแนะนำบ้างครับ) * *

ปล. อัพเดทครับ ผ่านพ้นไป 2 คืน กับน้องกระต่าย 3 ตัว ทุกเช้าจะไปดูน้องกระต่าย ย่องๆเข้าไประหว่างแม่กระต่ายทานข้าว อิอิ (ใช้อาหารล่อ) ก็จะเห็นน้องท้องป่องทั้ง 3 ตัวครับ ดูมีฟามสุขดี แต่ขนก็ยังไม่ขึ้นมากครับ มารอดูกันต่อไป ^ ^

จากคุณ : n_trayang - [ 27 พ.ค. 52 12:44:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com