Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เจ้าของหมาใจดำกับน้องหมาที่ถูกทอดทิ้ง

เรื่องนี้เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อคืนนี้เองครับ คือเมื่อคืนนี้ผมกับเพื่อนออกไปข้างนอกมา กลับมาถึงบ้านก็ประมาณ 3 ทุ่ม ได้ล่ะครับ (ผมกับเพื่อนผมบ้านใกล้กัน ผมเลยแวะไปที่บ้านเพื่อนก่อนกะนั่งคุยสักพักแล้วค่อยกลับ) พอไปถึงบ้านเพื่อนผมก็เห็นหมาตัวนึงกำลังนอนในบ้าน นอนแน่นิ่งแต่ยังหายใจอยู่ ไส้ไหลด้วย เพื่อนผมเห็นก็รู้เลยว่าหมาในบ้านของมันกัดหมาีอีกตัวนึงแล้ว (เพื่อนผมเลี้ยงหมา 2 ตัว อีกตัวนึงใหญ่ที่สุดในระแวกนั้นแล้ว อีกตัวนึงกำลังเป็นลูกหมาอยู่แต่ก็ตัวใหญ่เหมือนกัน) ประตูบ้านเพื่อนผมมันเป็นช่อง ๆ แต่ก็หาเชือกมาผูกไว้ เพื่อไม่ให้หมาในบ้านมันมุดออกไป (แต่ตัวที่โดนกัดเข้าใจว่ามุดเข้าไปในบ้านเอง เพราะโดนกัดในบ้าน

แต่หมาของเพื่อนผมกัด มันดันกัดตัวไหนก็ไม่รู้ ไม่ใช่อีกตัวนึงด้วย เพราะอีกตัวนึงก็ยังอยู่ในบ้านเหมือนกัน เพื่อนผมมันเลยออกไปถามคนแถวบ้านและเรียกให้เข้ามาดูว่าใช่เจ้าของหมาที่โดนกัดหรือเปล่า ? รายแรกรีบวิ่งมดู (ทำหน้าตกอกตกใจ) แต่ก็ไม่ใช่หมาของเขา ก็เลยกลับไป

เพื่อนผมเลยไปถามอีกบ้านหนึ่ง เขาก็บอกว่ามาเขาหายไป สงสัยใช่แล้ว เป็นพุดเดิ้ลตัวเล็ก ๆ สีน้ำตาล...... (เดี่ยวมาต่อนะครับ)

จากคุณ : Alucard [Dracula] - [ 28 พ.ค. 52 10:57:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com