Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++++รบกวนเพื่อนๆเรื่องให้ยอร์คน้อยและพูเดิลน้อยนอนในกรงค่ะ ขอความรู้ด้วยค่า++++++

ขอความรู้ด้วยค่า
    พอดีน้องหมาที่บ้านมีเหตุต้องให้เขานอนในกรงน่ะค่ะ ปกติเขาก็คุ้นเคยกับกรงดีอยู่แล้ว แต่ครั้งนี้ต้องให้อยู่นานขึ้นน่ะค่ะ ก็เลยกลัวว่าจะเป็นอะไรไหม ตารางการอยู่กรงของเขาดังนี้ค่ะ
    รอบที่ 1 : 10 00น.-12.00น. อยู่ในกรงค่ะ
    12 00-13 00  :  ปล่อยวิ่งเล่น
    รอบที่ 2 : 13 00-18 00  :  อยู่ในกรงค่ะ
    18 00-เช้า 10 00  :  ปล่อยตามอัธยาศัยค่ะ

น้องหมาพันธุ์ยอร์คเชียร์ กับพูเดิ้ลค่ะ ไซส์เล็กทั้งคู่
    เพื่อนๆ ว่าอยู่นานไปไหมคะ ตอนนี้คิดว่าจะเปลี่ยนจากกรงเป็นคอกแทนดีไหมคะ เรื่องทำธุระ เค้าถูกสอนให้ทำใน pee pad เป็นเวลา เรื่องนี้เลยไม่เป็นปัญหา ห่วงแต่ว่าจะอยู่ในกรงนานไปน่ะค่ะ

รบกวนขอความรู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : athenaxxy - [ 28 พ.ค. 52 16:29:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com