Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ข่าว 3 มิติ .....ป้าสำรวยกับน้องหมาเกือบ 2000 ตัว

เฮ้อ....เบื่อจริงๆเลย ทำไมยังมีข่าวแบบนี้ไม่จบไม่สิ้น

อ๋อ ...ก็เป็นเพราะยังมีคนขาดความรับผิดชอบ มีตังซื้อแต่ไม่มีปัญญาเลี้ยงนั่นเอง

แล้วก็พวกหมาไทยตอนเด็กๆ แหม น่ารักจริงๆ เหมือนหมูปิ้งเลย
    แต่พอพวกหนูโตมา พวกเจ้าของ(((ชั่วๆ))) ก็เอาหนูไปปล่อย

เค้าจะรู้ไหมนะว่าหนูรักเจ้าของมากแค่ไหน ถึงแม้ว่าเจ้าของจะไม่รักหนูแล้วก็ตาม

ข่าว3มิติ เมื่อสักครู่ นำเสนอเกี่ยวกับบ้านป้าสำรวย ที่นครนายก
    ป้าแกเลี้ยงน้องหมาที่ถูกเจ้าของไปทิ้งถึง 2000 ตัว ยังมีแมวอีกนะคะ
    ตอนนี้ป้าไม่ค่อนสบายต้องเดินถือไม้เท้า ถึงอย่างไรก็ตามป้าก็ยังคงต้องดูแลน้องหมาทุกๆตัว

ทำไมละ ทำไม ป้าแกไม่ใช้เจ้าของ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ป้าแกยังต้องมารับภาระที่ไม่ได้ก่อ

ป้ายังต้องให้อาหาร เก็บกวาด ล้างอึ น้องหมาทั้งวัน

ต้องอาบน้ำให้น้องหมาที่เป็นเรื้อน  ตัวไหนไม่สบายป้าก็ต้องรักษา

และในทุกๆวัน ก็ยังคงมีเจ้าของ(((ชั่วๆ))) นำน้องหมาไปปล่อยอีก

บางคนว่าขอฝากไม่นาน เดี๋ยวจะมาเอาคืน  พูดทำไมอะ บ้ารึเปล่า
    จะเอาหมามาทิ้งก็ไม่ต้องดัดจริตบอกว่าฝากหรอก
    เกลียดจริงๆเลย

ป้าเล่าให้ฟังว่าน้องหมาบางตัวถูกเจ้าของเอามาทิ้ง แล้วเจ้าของกลับมาเยี่ยม
    น้องหมาดีใจจนช๊อคตายคาอกเจ้าของไปเลย.....

พอเหอะ ... ไม่พูดละ  อารมณ์ขึ้นมากเลยนะเนี่ย

ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะคะ หากบางคำไม่สุภาพ แต่หนูแพร์ทนเห็นภาพแบบนี้ไม่ได้

ใครมีจิตศรัทธาอยากช่วยป้าสำรวย ตามมาเลยจ้า หนูแพร์จดรายละเอียดไว้

ป้าสำรวยอยู่ที่ วัดโปร่งไผ่จันทรังษี (((พิมถูกเปล่าไม่แน่ใจค่ะ))).

บัญชีชื่อ คุณ สำรวย โตพฤกษา
    ธนาคารไทยพาณิชย์      บัญชีออมทรัพท์   สาขาย่อยถนนรัชดา
    เลขที่บัญชี  
    060-255-357-2

เบอร์โทรศัพท์ป้าสำรวย
    086-159-1099

ใครที่จดเบอร์นี้ไปแล้วจะเอาหมา-แมวไปปล่อย
    หนูแพร์ขอสาปแช่งไว้ ณ ที่นี้

ไปดูรูปกันดีกว่าค่ะ  ตอนนี้เลือดขึ้นหน้าแล้ว...

จากคุณ : คุณหนูลูกแพร์ กับ คุณชายตัวต่อ - [ 28 พ.ค. 52 23:22:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com