Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(ตุ๊กตาถัก)::: แจกแพทเทิร์น My melody จ้า + **วิธีถักหู sugar bunnies** ::::

สวัสดีค่า
    เนื่องจากตอนนั้นแพรแปลแพทเทิร์น sugar bunies มาให้เพื่อนๆถักกันแต่พบปัญหาว่าตรงหูเนี่ยถ้าไม่มีรูปแพทเทิร์นจะทำให้เข้าใจยาก แพรไม่มีรูปแพทเทิร์นเพราะว่าแพรไปขอจดมาจากหนังสือของพี่ท่านนึงอีกทีนะคะ แพรพยายามอธิบายให้เพื่อนๆหลายคนทางหลังไมค์ที่ส่งมาถามกัน  แต่แพรอ่านเองยัง งง เองเลยค่ะ อิอิ วันนี้เลยทำแพทเทิร์นวาดเองของหูชูก้าบันนี่มาให้เพื่อนๆดู น่าจะพอช่วยได้นะคะ ^^

แพรพยายามหาแพทเทิร์นที่เป็นรูปตามเว็บไซต์อยู่หลายวันแต่ก็ไม่เจอเจ้าชูก้าบันนี่ค่ะ T-T

แต่......
    ในที่สุดแพรก็ได้ภาพแพทเทิร์นเจ้า เมโลดี้มา แทนค่า เป็นแพทเทิร์นเดียวกับในเล่มที่มี sugar bunnies นั่นหล่ะค่ะ
    ------------------------------------------------------------------------------
    ถ้าเพื่อนๆ คนไหนสนใจอยากได้แพทเจ้าเมโลดี้ แพรจะส่งให้ทาง e-mail นะคะ
    แก้ไข้เพิ่มเติม***
    ***เพื่อนๆ ที่โพสขอไว้ถ้าไม่อยากใส่อีเมลล์ในกระทู้ หลังไมค์อีเมลล์มาก็ได้จ้า***
    แพรจะแจกทางอีเมลล์นี้ไปจนกว่าจะถึงวันศุกร์ที่ 5 มิ.ย.จ้า

หน้าตาเจ้าเมโลดี้ที่แพรถักมาโพสพร้อมกับเจ้าชูก้าบันนี่ค่ะ
    ***มีวิธีการถักตัวที่คล้ายๆกับชูก้าบันนี่ด้วยค่ะ***

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 52 10:19:54

จากคุณ : NuPrae - [ 30 พ.ค. 52 08:07:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com