Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนขอความช่วยเหลือสุนัขถูกรถชน(ขอเข้าบัญชีฉุกเฉิน)

เช้าวันนี้ (30-05-52)ประมาณ 7 โมงเช้าผมออกไปตลาดพบสุนัขพันธุ์ล็อคไวเลอร์ นั่งอยู่ข้างถนน ผมได้ลงไปดูเบื้องต้น ตอนเรียกก็ยังไม่กล้าเข้าไปเนื่องจากเป็นสุนัขพันธุ์ใหญ่เลยดูห่างๆ ผมจึงได้คุยกับแฟน โดยคิดว่าน่าจะหลงมา โดยดูจากมีปลอกคอ ตอนกลับมาจากตลาดประมาณ 8.30 ผมได้ผ่านมาพบเห็นว่ายังนั่งที่เดิมไม่ไปไหน ผมจึงจอดรถแล้วเดินเข้าไป เห็นเค้ามีอาการหอบค่อนข้างมาก แล้วเรียกแล้วไม่ลุกเดิน ผมลองเอาไก่ย่างที่ซื้อให้เค้ากินดู เค้าก็ไม่กิน แล้ว เค้าพยามที่จะเดิน แต่ลุกไมได้ พอดีมี รปภ.ท่านนึงผ่านมา และได้บอกผมว่า เค้าถูกรถชน ผมเลยเข้าบ้านไปก่อนเพื่อเอาของที่ซื้อมาจากตลาดไปเก็บและเปิดคอมพิวเตอร์ เพื่อหาข้อมูลแล้วได้โทรคุยกับ คุณแม่หมูหยอง เพื่อขอคำปรึกษา หลังจากที่ผมได้คุยกับคุณแม่หมูหยองแล้ว ผมก้ขับรถไปรับเค้าไปหาหมอตามที่คุณแม่หมูหยอง แนะนำโดยตอนนี้ได้เข้ารักษาแล้วที่ รพ.สัตว์เอื้ออาทร ปากเกร็ด

หลังจากได้ให้คุณหมอตรวจเบื้องต้นแล้วพบว่า กระดูกตรงสะโพกกับขา หลุดออกจากกัน แล้ว มีอาการไข้ขึ้นสูง โดยผมคิดว่าที่ไข้ขึ้นสูงน่าจะเกิดจากที่เค้าตากฝนตอนกลางคืน เพราะเดินหลบไม่ได้

การให้รักษาคุณหมอได้ให้น้ำเกลือและฉีดยาแก้ปวดลดไข้ให้ถ้าไข้ลดแล้วพอที่จะผ่าตัดได้คุณหมอบอกว่าจะต้องตัดกระดูกออก

แต่เนื่องจากผมไม่ได้มีฐานะที่ดีมากนักผมจึงรบกวนขอเข้าใช้บัญชีฉุกเฉิน
    ติดต่อผมได้ที่ 081-8728449 ผมชื่อแมวครับ

จากคุณ : faycat - [ 30 พ.ค. 52 12:38:25 A:125.27.55.88 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com