Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ว่าด้วยปฏิทิน ***รับสมัครจ้า..มาช่วยๆๆกัน***

พูดตรงๆ ไม่อ้อมค้อมเลยนะคะ จะทำปฏิทินค่ะ รายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายจะเข้า บช ฉุกเฉิน ทั้งหมด  อันนี้เป็นความตั้งใจตั้งกะปีที่แล้วค่ะ ได้ไอเดียดีๆ มาจากห้องแมวค่ะ เราเก็บเงินได้ก้อนนึง แล้วอีกส่วนนึงไถเอาแถวๆบ้านเนี่ยล่ะค่ะ เลยได้งบมา15000บ เรารอมาตั้งกะปีที่แล้ว แต่ไม่มีใครเป็นคนเริ่มทำปฏิทิน ปีนี้เลยอาสาค่ะ

ตอนนี้ที่ต้องทำเนี่ยคือ

1...หาโรงพิมพ์ค่ะ ถ้าเป็น ที่ กทม จะเยี่ยมเลย ใครที่พอจะรับหน้าที่ติด
    ต่อ ประสานงานกับโรงพิมพืได้เนี่ยรบกวนด้วยค่ะ เพราะเราคงไม่สามารถ อยู่ที่แพร่ ไม่สะดวกเลย ตอนนี้สอบถามคุณวชิรา ว่าห้องแมว ทำ500เล่ม ราคาจะตกอยู่ที่เล่มละ30บ ซึ่งทุนที่จัดให้อยู่ที่ประมาณนี้ เป๊ะๆๆค่ะ (ราคาปีที่แล้ว )

****ที่สำมะคัญ เงินที่คุณๆๆสั่งซื้อจะโอนเข้า บช ฉุกเฉินโดยตรง ไม่ผ่าน บช ของเรา หรือใครๆ ทั้งนั้น เพื่อให้โปร่งใสที่สุด****

2ต้องการคนทำอาร์ตเวิร์คค่ะ รู้ค่ะว่าคนเก่งๆเรื่องนี้เยอะ ช่วยๆกันนะคะ ทำบุญค่ะ ออกแบบปฏิทินให้ได้ความสวยงาม น่ารัก น่าใช้

3 เราได้ไอเดียมาจากห้องแมวปีที่แล้ว ที่โน่นเค้ามีการโหวตน้องแมว12สี/พันธุ์ เพื่อ ปฏิทิน12เดือน โดยคะแนนสูงสุดจะได้ลงเป็นรูปใหญ่ คะแนนรองลงมารูปจะเล้กหน่อย  เราก้อจะทำแนวนี้ แต่จะผิดเพี้ยนนิดหน่อย เพราะเราจะโหวตแค่11สายพันธุ์ เพื่อ11 เดือน และ เดือน12 จะเป็นรูปของน้องหมาที่เป็นพันธุ์ผสม พันธุ์ทาง เพื่อนๆ เตรียมไว้ได้เลยนะคะ กระทู้โหวตต่างๆจะเริ่มเร็วๆนี้

4..เพื่อนๆที่จะส่งรูปลูกเข้าประกวด ต้องเตรียมรูปสวยๆของพวกเค้านะคะ เอารูปที่ชัด และไฟล์ต้องไม่เกิน 200KB เราจะตั้งกระทู้โหวตกันเร็วๆนี้ ทันที ที่หาโรงพิมพ์และคนทำอาร์ตเวิร์คได้

5..ปีแรกเราขอทำเป็นปฏิทินตั้งโต๊ะนะคะ ถ้าขายได้หมดจะได้มีกำลังใจที่จะทำปีต่อๆไป

6....ช่วยกันระดมความคิดได้เลยค่ะ เปิดเต็มที่ ใครมีไอเดียอะไร แบบไหน โพทมา เสนอมาค่ะ เราทำได้แค่หาทุน หาความคิดที่จะทำปฏิทิน ทำได้แค่นี้ค่ะ

7...ใครอยากเสนอตัวช่วยเรื่องทุกอย่าง เชิญค่ะ ทำบุญกันนะคะเพื่อนๆๆๆ เราไม่มีไอเดียเรื่องทำรูปแบบปฏิทินให้น่ารักๆ เลยค่ะ

ขอฝากกระทู้นี้ด้วยนะคะ ตอนนี้ขอให้เตรียมหยอดกระปุกได้แล้วค่ะ  ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 52 12:41:42

จากคุณ : PartyLM - [ 3 มิ.ย. 52 12:17:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com