Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Quilt Quilt Quilt] How To เทคนิค Paper Piecing สำหรับมิทติ้งรถไฟ{แตกประเด็นจาก J7929120}

ความเดิมจากกระทู้ก่อน เอารูปมาแปะเพิ่มเติมแล้วค่ะ

***** เฉพาะเทคนิค Paper Piecing ที่จะสอนจริงๆ นะคะ ส่วนเรื่องการประกอบกระเป๋า ขอไปปั่นต่อก่อนนะคะ ถ้าทันจะเอามาโพสต์เพิ่มอีกค่ะ ******

ขอยกเรื่องอุปกรณ์พื้นฐานมาแปะไว้อีกรอบ พร้อมรูปประกอบนะคะ

1. อุปกรณ์พื้นฐานการตัดเย็บ ได้แก่ เข็ม ด้าย กรรไกร ไม้บรรทัด ปากกา/ดินสอเขียนผ้า ดินสอดำ 2B

2. ผ้า --> ครั้งนี้ใช้ไม่เยอะค่ะ แค่ 3-4 ชิ้น ชิ้นละ 1/8 เมตร หรือ 27.5x50 ซม.

3. ผ้าซับใน และใยบุ ประมาณ 1/4 เมตร หรือ 50x55 cm.

4. ซิปขนาด 25 ซม.

5. กระดาษลอกลาย กับกระดาษกราฟ (เราเตรียมให้ทุกคนค่ะ เผื่อว่าจะสร้างแบบเอง)

6. อุปกรณ์พิเศษเพิ่มเติม คือ กระดาษ Paper Piecing ตรงนี้ถ้าหาไม่ได้ไม่เป็นไร เรามีของคุณ Masako มาแบ่งในงานก็ได้ค่ะ จะได้ไม่ต้องเหนือยหามานะคะ

จากคุณ : yorky - [ 3 มิ.ย. 52 14:12:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com