Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>>>>>> วันนี้มาขอคำปรึกษาดีๆ จากพี่ ป้า น้า อาคะ แบบว่าเครียดมากกกก <<<<<<<

วันนี้มีปัญหาใหญ่โตมาปรึกษา พี่ ป้า น้า อา คะ แถม ขอคำแนะนำ ด้วยคะ

คือ เมื่อวาน กุ๊งกิ๊ง กำเริบหนัก อยู่ๆ ก็ลุกขึ้นมากัดริ๊กเก้ หลายต่อหลายรอบ

รอบแรก กุ๊งกิ๊งนั่งเล่นกับปู่อยู่ดีๆ พอเล่นไปสักพักก็หยุดเล่น อยู่ๆก็วิ่งไปกัดริ๊กเก้ ที่นอนอยู่ใต้โต๊ะรับแขก (เป็นแบบนี้ประจำ)

รอบสอง เป็นเพราะ ริ๊กเก้ เข้ามานอนในห้องช้า กุ๊งกิ๊ง เห็น รีบวิ่งเข้าไปแง่ม  

รอบสาม กุ๊งกิ๊งนอนอยู่ใต้โต๊ะญี่ปุ่น ที่ป๊านั่งเล่นโคน๊ตบุ๊คอยู่ แล้วเราดันไปเลื่อนโต๊ะ กุ๊งกิ๊งตกใจ ลุกขึ้นแล้ววิ่งไปหาริ๊กเก้ แล้วแง่มทันที

เมื่อคืน ยัยริ๊กเก้ได้แต่นั่งสัพพะหงกอยู่ใต้เตียงไม่ยอมหลับ ยอมนอน เพราะกลัวว่าน้องจะมากัด เราก็เลยลงมาโอ๋ แล้วบอกว่านอนนะ ไม่ต้องกลัว น้องนอนแล้ว เราก็อุ้มเค้าไปนอนที่นอนของเค้า

สักพัก ยัยกุ๊งกิ๊งก็เดินมามองๆ เราก็เลยอุ้มยัยกุ๊งกิ๊งขึ้นมาแล้วโอ๋มั่ง แล้วเราก็พูดกับกุ๊งกิ๊งว่า อย่าทำอะไรพี่นะ พี่กลัวนู๋ พี่รักนู๋ นู๋อย่าทำอะไรพี่นะ เท่านั้นแหละคะ สะบัดตัวออกจากอ้อมกอดเราแล้วปรี่เข้าไปแง่มริ๊กเก้เป็นรอบที่4ทันที

หลังจากนั้น เราเลยต้องพาริ๊กเก้มานอนด้วยบนเตียง เพื่อให้อยู่ใกล้ตัว จะได้ดูแลได้ แต่...ยัยกุ๊งกิ๊งยังเดินหาพี่ตลอดคะ สักพักก็กระโดดขึ้นมาหาบนเตียง เราก็บอกกุ๊งกิ๊งคะ ว่าพี่นอนแล้ว กุ๊งกิ๊งนอนนะ นอนด้วยกันบนเตียงนี่แหละ แต่...กุ๊งกิ๊งก็ยังไม่หยุดคะ ยังคงขู่ ฮื้ออ ฮื้ออ ในลำคออยู่ตลอด

เราจะทำยังไงดีคะ ทั้งๆที่ ริ๊กเก้ก็ยอมน้องมาตลอดไม่เคยแง่มตอบ ไม่เคยสู้น้องแม้แต่ครั้งเดียว  

ริ๊กเก้ กลัวอย่างเดียว คือ กุ๊งกิ๊ง
    กุ๊งกิ๊ง เก่งอย่างเดียว คือ กับริ๊กเก้

อยากจะได้คำแนะนำคะ ว่า...
    1. ถ้าเราส่งกุ๊งกิ๊ง ไปอยู่ตัวเดียวที่บ้านแม่ แล้วเอาบิวตี้มาอยู่ด้วยกับริ๊กเก้แทน กุ๊งกิ๊งลดความก้าวร้าวลงมั๊ยคะ

2. หรือถ้าเราส่งเค้าไปเข้าโรงเรียน จะเรียนที่ไหนดีคะ เอาแบบราคาย่อยเยาว์นิสนึง แล้วจะลดความก้าวร้านได้มั๊ยคะ

กระทู้วันนี้ ยาวนิสนึงนะคะ กลุ้มใจจริงๆคะ

จากคุณ : sanooker_cute - [ 3 มิ.ย. 52 17:55:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com