Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< มาดูรูปที่ได้ทำ Magnet กันค่ะ ... ขอบคุณทุกภาพที่ส่งเข้ามาเลยนะคะ ( ^/\^ ) >>{แตกประเด็นจาก J7916427}

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ส่งภาพเข้ามานะคะ

ครั้งนี้เป็นการรวบรวมภาพเพื่อจัดทำเป็น Magnet เพื่อการกุศลค่ะ
    โดยรายได้หลังหักค่าใช้จ่ายจะนำไปซื้อเวชภัณฑ์ (ยา และอื่นๆ ) และอุปกรณ์ เช่น หวี กรรไกร กรรไกรตัดเล็บ ให้กับน้องกระต่ายที่บึงฉวาก
    โดยจะนำไปจำหน่ายในงานกระต่ายที่เดอะมอลล์ บางกะปิ วันที่ 13-14 มิถุนายน ศกนี้ค่ะ ... เชิญเพื่อนๆ ไปร่วมงานได้นะคะมีกิจกรรมมากมายค่ะ

แต่อย่างไรก้อตาม นันท์ไม่สามารถที่จะเลือกได้ทุกภาพนะคะ
    การเลือกครั้งนี้ นันท์ดูหลายๆอย่างประกอบ โดยคำนึงถึง ลูกค้าที่จะมาทำบุญเป็นหลัก ดังนั้นการเลือกภาพ นันท์จะดูจาก
    1. ขนาดภาพ ... มีบางท่านส่งภาพมาค่อนข้างเล็กค่ะ
    2. ไม่เบลอ ... ภาพที่เบลอทำออกมาแล้วจะดูไม่ชัดค่ะ
    3. ภาพไม่มัว ไม่มืดเกินไป
    4. บรรยากาศ / ความสดใส / แววตา
    5. ตัดใจที่จะตัดภาพออกไป

โดยสรุปแล้ว จากที่บอกว่าจะเลือก 10 ภาพ กลายเป็นเลือกเกือบ 20 ภาพเลยค่ะ รวมภาพที่พี่หนึ่ง Nikk zarx ถ่ายจากบึงฉวากด้วย รวมเป็น 25 ภาพค่ะ

จัดทำครั้งนี้รวมเป็น 1000 อันค่ะ

ขอเน้นนะคะ ... เนื่องด้วยครั้งนี้เราเน้นเป็นการทำบุญ ต้องขออนุญาตไม่จัดส่ง และไม่มีจองนะคะ
    ทางพี่วิกกี้จะเก็บสำรองไว้อย่างละ 1 ชิ้น เพื่อให้เจ้าของภาพ (มาทำบุญ) เท่านั้นค่ะ
    (โดยจะต้องมารับ ที่งานก่อนบ่าย 3 วันอาทิตย์ที่ 14 มิ.ย. นะคะ หลังจากเวลานั้นจะนำไปทำบุญต่อค่ะ)

อย่างไรก้อตาม ขอขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคะ
    ขอให้บุญกุศลทั้งหลาย ส่งไปยังน้องกระต่ายอันเป็นที่รักของทุกท่าน ให้ร่าเริงแจ่มใส และมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ

หวังว่าครั้งหน้า เพื่อนๆ จะร่วมแรงร่วมใจแสดงพลังอย่างครั้งนี้อีกนะคะ ... ชื่นใจมากมายค่ะ

ขอบคุณมากมายแทนน้องกระต่ายที่บึงฉวากด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

p/s. พี่วิกกี้ค่ะ รบกวนพี่วิกกี้เก็บไว้ภาพละ 1 อันตามที่นันท์เขียนข้างบนด้วยนะคะ ... ขอบคุณแม่หมีมากมายค่ะ ( ^/\^ )

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 52 00:08:48

จากคุณ : dorapanda - [ 5 มิ.ย. 52 00:05:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com