Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความช่วยเหลือ แม่หมามิเนเจอร์ลูกตายคาในท้องด้วยค่ะ

จะมาขอความช่วยเหลือให้หมามิเนเจอร์ค่ะ
    บังเอิญไปเจ้าตัวนี้เข้า เห็นมันท้องป่องนอนไม่มีแรง
    เลยลองถามเจ้าของเค้าดู เจ้าของเค้าบอกว่ามันท้อง
    แล้วถุงน้ำคล่ำแตก แต่ลูกไม่ออกยังคาอยู่ใท้อง
    ก็เลยถามเค้าว่าปล่อยไว้นานรึยัง เค้าบอกว่าได้ซักพักแล้ว
    สาเหตุเพราะเค้าไม่มีตังค์พามันไปหาหมอ เลยต้องปล่อยไว้
    (ดูจากสภาพบ้านที่เค้าเลี้ยงไว้ น่าจะไม่มีตังค์จริงๆแหละค่ะ)
    และที่เค้าได้เจ้าตัวนี้มาก็ด้วยความบังเอิญไปเจอ ก็เลยเอามาเลี้ยงไว้
    เพราะเค้าสงสาร ไม่รูว่าเจ้าของเก่าเอามาปล่อยรึป่าวว
    แต่พอเอามาเลี้ยงก็เกิดปัญหา เพระไม่รู้มาก่อนว่าเจ้าตัวนี้กำลังท้องอยู่
    พอเลี้ยงไปเลี้ยงมาถึงได้ทราบว่าท้อง แล้วถุงน้ำคล่ำก็แตกนี่แหละค่ะ

เจ้าของสุนัขบอกว่าแม่หมานอนอย่างเดียว ทำอะไรไม่ได้เลย
    เพราะไม่มีแรงและเวลานอนจะมีน้ำไหลออกมาทางอวัยวะเพศตลอดเวลา

เลยอยากจะมาขอความช่วยเหลือจากคนในห้องสุนัขแทนเจ้าของสุนัขค่ะ
    ช่วยเหลือเจ้าของสุนัขตัวนี้หน่อยนะคะ เจ้าของเค้าไม่มีตังค์รักษาจริงๆ
    และนี่เค้าก็ปล่อยให้ลูกที่ตายคาในท้องอยู่อย่างนี้มาซักพักแล้ว
    ถ้าไม่รีบเอาออกกลัวว่าจะเกิดการเน่า และอาจจะตายทั้งแม่ทั้งลูกได้

ปล.แล้วจะเอารูปมาโพสต์ให้ดูอีกทีนะคะ
    เพราะวันที่ไปเจอไม่ได้เอากล้องไปด้วย

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 52 18:05:13

จากคุณ : JomJam1988 - [ 5 มิ.ย. 52 17:59:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com