Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปิดเคสอย่างเบิกบานไปอีกหนึ่งตัว "เจ้าบุญรอดหมาตาบอด" หายดีแล้วค่ะ

ลืมเขียนหัวข้อ ว่าเป็นบัญชีฉุกเฉิน ต้องขออภัยด้วยค่ะ

เมื่อวานตอนเช้า ไปรับเจ้าบุญรอด เค้าดีใจมากทุกครั้งที่ได้ออกจากกรง
    พาออกมาเดินเล่น  ออกมาก็อึ แล้วก็ฉี่เยอะมากกกกก
    เอาข้าวคลุกตับให้กิน กินจุค่ะ ดูร่าเริง แข็งแรง ทุกอย่างดูเป็นปกติแล้ว
    เหลือแต่แผลที่ขาเพียงนิดหน่อยเท่านั้น
    เราพาจูงเดินเล่น เดินบ้าง อุ้มบ้าง ไปเรื่อยๆ จนถึงที่ที่บุญรอดเคยอยู่
    ซึ่งไม่ไกลจากร้านหมอมากนัก

บุญรอดจำที่อยู่เดิมของเค้าได้ พอเดินๆ ดมๆ อยู่พักนึง ก็วิ่งเข้าไปเลย
    เข้าไปในสวนที่เป็นร้านอาหารที่เค้าเคยอยู่มาก่อน ไปเจอเพื่อนหมาดำด้วยกัน
    คิดว่าน่าจะจำกันได้ในไม่ช้า แต่เห็นแล้วก็ยังนึกกลัวๆ เพราะมีหมาดำเด็ก
    อยู่ในสวนนั้นอีก 4 ตัว พ่อกับแม่อีก 2 รวมเป็น 6 ขอให้อยู่กันได้อย่างปลอดภัยด้วยเถิ๊ดดด

ตอนนี้สบายใจ ปลื้มใจ แล้วก็สุขใจค่ะ ขอบคุณบัญชีฉุกเฉินที่ได้ช่วยเหลือหมาจรอีกตัว
    ให้มีชีวิตอยู่รอดต่อไป และขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่มาคอยให้กำลังใจบุญรอดอยู่ตลอดด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

เตรียมพร้อมกลับบ้าน ^^

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 52 18:15:38

จากคุณ : KAE@pantip - [ 5 มิ.ย. 52 18:11:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com