Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(โครเชต์) ดีใจจนน้ำตาคลอ ต่อไปนี้เราก็ถักก้นหอย ฯลฯ เป็นแล้ว มีลิงก์วีดีโอด้วย สำหรับมือใหม่ค่ะ

ดีใจจนนอนไม่หลับ ปิดเครื่องไปรอบนึงแล้ว ต้องลุกขึ้นมาเปิดโน้ตบุคใหม่และตั้งกระทู้ให้เพื่อน ๆ ที่อยากเริ่มต้นหัดถักโครเชต์ (น้องคิดยุกยิกด้วย หาท่านอนไม่เจอ หมุน 180 องศาก็แล้ว สรุปนอนท่าสไปเดอร์แมน)

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณครูทุกท่านที่เคยให้คำแนะนำออยมาตลอด และบล๊อกต่าง ๆ ที่ออยเคยเข้าไปศึกษา (นับไม่ถ้วน) แต่ลูกศิษย์คนนี้ก็ยังทำก้นหอยไม่เป็นค่ะ ... แต่...ไม่ยอมแพ้ งมมาเรื่อย ๆ ก็ยังงมอยู่ ก็นั่งนึก ๆ ๆ ว่าเราติดอะไร ทำไมไม่มีตุ๊กตาน่ารัก ๆ กับเค้าซักที อ้อ เราทำก้นหอยไม่ได้

ตอนแรกว่าพรุ่งนี้จะให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ ช่วยสอน แต่เอาน้องคิดไปด้วย คงไม่รอด น่าจะเหมือนจับปูใส่กระด้ง ไม่ก็แม่ลิงอุ้มลูกลิง

ก่อนปิดเครื่อง (รอบที่แล้ว) ไอเดียบรรเจิด เปิด "คลังกระทู้" พิมพ์คำว่า "ก้นหอย" (เอ่อ ไม่ได้ลามกนะคะ อย่าคิดไปไกลลลลล) มาเลยค่ะ เพียบ คนถักไม่ได้เหมือนเราเยอะเลย ...

((กระซิบ)) ไปเห็นในกระทู้นึง พี่แนนนี่บอกว่าถักไม่ได้เหมือนกานนนน อิอิ แอบนินทาพี่แนนนี่ จุ๊ ๆ อย่าไปบอกพี่แนนนี่นะ ... (ขอโทษ ก้นหอยไม่ได้แต่งานผ้าเริ่ดทุกชิ้นค่ะ)

ต้องขอบคุณคุณ "เด็กหัดเดิน" มาก ๆ ๆ ๆ ที่อุตส่าห์ไปหาคลิปต่าง ๆ มาแปะให้ และสวรรค์ยังเป็นใจ คลิปเหล่านั้นยังเปิดได้ค่ะ ตามไปกระทู้นี้โลด คนสอนใช้ไหมเส้นใหญ่ ทำให้เห็นชัด ...

http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2008/05/J6657724/J6657724.html

ตอนนี้ถักก้นหอยเป็นแล้วค่ะ เดี๋ยวมีเวลาจะเปิดดูให้ครบเลยค่ะ ดีใจจริง ๆ

ตอนนี้คงต้องไปนอนก่อนค่ะ พรุ่งนี้เจอกันที่มีตติ้งนะคะ จุ๊บ ๆ

ปิดท้ายด้วย นินจาคิด ... ตอนยังไม่ได้ตัดผมคร้าบบบบบบบบ

จากคุณ : คุณรักผมและผมรักคุณ - [ 5 มิ.ย. 52 23:39:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com