Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนเพื่อนๆห้องงานฝีมือแนะนำบล็อคหรือเวบ สอนการถักโครเชต์ให้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ

เราเป็นน้องใหม่สำหรับห้องนี้มากๆ เพิ่งจะถักนิตติ้งและโครเชต์ได้ไม่นานค่ะ  นิตติ้งก็ทำได้แต่ผ้าพันคอทื่อๆ ทำลายไม่เป็นเลย หรือ ลดห่วงเพิ่มห่วงก็ไม่เป็น และโครเชต์ ก็ทำเป็นแต่ ที่รองแก้ว

ทีนี้ ช่วงนี้นึกสนุกอยากถักตุ๊กตาโครเชต์เป็นบ้าง  เพื่อนๆพอจะมีบล็อคไหน หรือ เวบไซต์ไหนที่พอจะสอนคนที่เริ่มต้นสุดๆอย่างเราได้บ้างคะ
    ( อ่านลายก็ไม่เป็นค่ะ )

หรือถ้ามีมิตติ้งนัดสอนกัน ก็ยินดีอยากไปเต็มที่ค่ะ
    ( หรือถ้ามีสาวๆคนไหนใจดีอยากทำบุญ เวทนาอยากสอนเรา T_T  รบกวนหลังไมค์นะคะ เราอยู่แถวอโศกค่ะ )

เห็นเพื่อนๆ ถักตุ๊กตาหมีตุ๊กตาแมวกัน อยากมีไว้ห้อยกระเป๋าหรือนั่งโต๊ะทำงานสักตัวค่ะ ^^,,

จากคุณ : fonw - [ 6 มิ.ย. 52 18:23:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com