Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หมาไทยพันธุ์ทางต้องการผู้อุปการะคะ

หมาไทยพันธุ์ทางต้องการผู้อุปการะคะ น้องหมาอยู่ที่ภูเก็ตนะคะ พอดีเป็นหมาที่ออฟฟิศ (โครงการบ้าน) แต่ทางผู้บริหารเขาไม่ต้องการให้อยู่ในโครงการนะคะ ที่ออฟฟิศเรียกมันว่าหนุงหนิงคะ เคยเอาหนุงหนิงไปปล่อยมาแล้ว 4 ครั้ง ครั้งแรกไปปล่อยที่วัดฉลอง(15 กม.) ปรากฏว่าเขาเดินกลับมาภายใน 7 วัน ครั้งที่ 2 ปล่อยแถวกะตะ (10กม.)วันเดียวก็กลับมาอีก อีกครั้งพาไปปล่อยที่แถวเชิงทะเล(30 กม.) 2 อาทิตย์ก็กลับมาที่โครงการอีก ครั้งล่าสุดนำไปปล่อยที่พังงา หลังจากนั้นอาทิตย์นึงก็กลับมาอีก คราวนี้เราไม่รู้ว่าเขาจะพามันไปปล่อยที่ไหนอีก เราก็อยากให้มันอยู่ที่โครงการนี้คะเพราะมันเป็นหมานิสัยดีไม่เห่า ไม่กัด เจีอมเนื้อเจียมตัว อยู่นี่ก็มีป้าแม่บ้านหุงข้าวให้มันกินทุกวัน แต่ในเมื่อนายสั่งมาจะปฏิเสธได้ไงละคะ เราเองก็เลี้ยงแมวอยู่แล้ว 2 ตัว เป็นเด็กต่างจังหวัด บ้านก็เช่าเป็นบ้านทาวน์เฮ้าส์หลังติดกัน ไม่สามารถนำเขาไปเลี้ยงได้ ถ้ายังไงรบกวนผู้ใจบุญรับเขาไปอุปการะด้วยนะคะ

จากคุณ : crazyshopping - [ 8 มิ.ย. 52 15:20:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com