Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้ขอชื่นชม หมอใจดี ครับ

บริเวณออฟฟิศผมมีหมาข้างถนน มาอาศัยอยู่หลายตัว
    เมื่อสอง สามเดือนก่อน หนึ่งในนั้นได้โดนรถชนทำให้
    ขาหน้าข้างหนึ่งหัก เวลาเค้าจะล้มตัวลงนอนเค้าร้องจนน่าสงสาร
    ด้วยความรำคาญจึงให้พี่ยามพาไปหาหมอ ออกค่ารักษาให้
    คุณหมอแพง คิดค่ารักษา 300 บาท(เข้าเฝือกด้วย)
    โดยคุณหมอช่วยออกด้วย 150 บาท ผมออก 150 บาท
    .........หมอใจดีจัง..................
    วันนี้มีหมาอีกตัวเค้าไม่สบายเห็นแล้วหวุดหงิดมากเลย
    เหมือนเดิมครับให้พี่ยามพาไปหาหมอ
    คุณหมอบอกว่า ปอดหมาชื้น ฉีดยาสองเข็ม
    ให้ยามากินอีก สอง ถุง(เป็นยาปฏิชีวนะ กับ ยาละลายเสมหะ)ครับ
    หมดค่ารักษาไปอีก 220 บาท ครับ
    ...........หมอใจดีจัง.......อีกแล้ว.........

ขอขอบคุญ คุญหมอแพงมากครับ (ชื่อแพง แต่ไม่แพงอย่างที่คิด)
    คลีนิคของคุญหมออยู่ปากซอย 34 ถนน ประชานุกูลครับ

ปล. ไม่ได้เข้ามาเชียร์นะครับ ไม่ได้ใช้บัตรผ่านเข้ามาด้วยครับ
    เป็นหนึ่งเรื่องดี ๆ สำหรับคน กทม.ครับ

จากคุณ : PowerMax - [ 10 มิ.ย. 52 12:36:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com