Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีคนสงสัยว่าหมาหอนเพราะเห็นผี แต่เราว่าเห็นผีแต่ทำไมปิ๊ดปี๋ไม่หอน

เมื่อก่อนตอนเช่าบ้านอยู่พัทยา เราเองก็ไม่รู้ว่าเซ็นท์รึเปล่านะ เราชอบเห็นเป็นเงาคนเดินตามหลังเราบ่อยๆ แต่เราไม่ค่อยกลัวเท่าไร เราคิดเค้าอยู่ของเค้าเราอยู่ของเรา เพราะเค้าไม่เคยมาแบบ แว่ๆให้เราแบบนั้นเลยเฉยๆ ที่เห็นชัดๆเลยมีอยู่ ๓-๔ ครั้ง วันนั้นเรากำลังแต่งตัวในห้องนอนเพื่อจะออกไปหาเพื่อนและเราได้เห็นว่าแฟนเรานั่งโซฟาอยู่ที่ห้องนั่งเล่น(เปิดประตูห้องนอนไว้สามารถมองเห็นที่ห้องนั่งเล่นได้) เราก็บอกแฟนว่าเดี๋ยวมี๊ไปหาเพื่อนก่อนนะ แฟนเราตอบว่าขับรถดีๆนะแต่เสียงนั้นมาจากข้างหลังเรา คือแฟนนอนอยู่บนที่นอน แล้วคนที่นั่งอยู่เมื่อกี้ล่ะ แต่เราก็เหวอขำๆนะ อีกครั้งกำลังล้างห้องน้ำอยู่ แล้วเห็นขาคนยืนอยู่หน้าประตูห้องน้ำ เงยหน้ามาอีกทีก็ไม่มีแล้ว บางครั้งเปิดตู้เย็นอยู่ในครัวเดินสวนเราเข้ามาในครัวอย่างนี้ แต่เค้าจะไม่เข้าไปในห้องนอนและออฟฟิศนะคะ เค้าจะอยู่แค่ห้องนั่งเล่นและห้องครัวเท่านั้น ตัวเค้าจะดำมากเป็นตอตะโก และสูงใหญ่ค่ะ เราไม่เคยเล่าให้ใครฟังจนย้ายออกมาแล้วถึงได้บอก เพื่อนเราถามแกอยู่ของแกยังไงวะ เป็นฉันย้ายออกตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นแล้ว ยังว่าอยู่ว่าทำไมปิ๊ดปี๋ไม่เคยหอน บ่อยครั้งที่รับบิ๊กซีมานอนบ้านเค้าก็ไม่เคยหอนกัน เลยคิดว่าหมาหอนเห็นผีนั่นอาจไม่จริงเสมอไปก็ได้เวลาหมาหอนเพื่อนๆไม่ต้องกลัวนะคะ บางเคสเท่านั้นนะจ๊ะ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 11 มิ.ย. 52 14:45:35

แก้ไขเมื่อ 11 มิ.ย. 52 14:44:40

จากคุณ : MY PIDPEE - [ 11 มิ.ย. 52 14:43:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com