Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(^(oo)^)... วันนี้ไปเที่ยวบ้าน พี่ เ ห มี ย ว p a r a w a r m มาค่ะ ขนต้นไม้กลับมาเพี๊ยบบบบบบบ เรย...(^(oo)^)

วันนี้มีโอกาสได้ไปเที่ยวบ้านพี่เหมียวผู้ใจดี (มาก ๆ ) ครั้งแรกค่ะ...

ไม่เคยเจอพี่เหมียวตัวจริงมาก่อนเลยค่ะ วันนี้เลยตื่นเต้นมาก 555...

...หลังจากโทรถามทางอยู่หลายครั้งเพราะไม่ค่อยได้เข้าเมืองแม่กลองเท่าไหร่ (เสียชื่อคนสมุทรสงครามมั้ยเนี่ย)...

...เมื่อคลำทางไปถึงหน้าบ้าน...ก็ปรากฏว่ามีพี่สาวคนหนึ่ง เผยใบหน้าอันน่ารัก (พี่เหมียวขรา...คราวหน้าให้หนูไปอีกน๊า 555) มาทักทายด้วยรอยยิ้ม  พร้อมเชิญเข้าบ้าน ^_____^

พี่สาวคนนั้น (ก้อพี่เหมียวน่ะแหละ) บอกว่าเตรียมต้นไม้ไว้ให้เพียบ O_o หนูก้อเกิดความละอายใจ เพราะเกือบจะไปแต่ตัว T____T กะว่าจะไปดูลู่ทางไว้ก่อน เผื่อวันหลังจะมาอีกเรื่อย ๆ (เพ่เหมียวบอก พอแค่นี้เถอะน้อง 555)

บ้านพี่เหมียวน่าอยู่มากค่ะ...ร่มรื่น ต้นไม้เยอะ มีต้นไม้สวย ๆ เพียบเลย และพี่เหมียวก็ใจดีมากกกกกก...

นอกจากพี่จะเตรียมต้นไม้ใส่กระถางให้หนูบ้างแล้ว..พี่ยังถามหนูเรื่อย ๆ ว่า "เอามั้ยเฟิร์น ๆ "    ส่วนหนูก้อ      "เอ่อ.......พี่ให้หนูเยอะแล้วนะคะ...เกรงใจพี่จัง..........แต่เอาก็ได้ค่ะ 555"    ไม่ค่อยเล้ยยยยย  >___<

จากนั้นพี่เหมียวก็พาเดินหน้าบ้าน ชมสวนดอกไม้สวย ๆ พร้อมกับ "เอามั้ยเฟิร์น ๆ" 555  ส่วนคำตอบก็คงพอเดากันได้นะคะ >"<  

พอกลับมาถึงบ้าน...ขนต้นไม้ลงจากรถ...โห...ทำไมมันเยอะแยะอย่างนี้เนี่ย...นับดูได้ทั้งหมด .... 21 ชนิด ...O_o กับเมล็ดต้นไม้อีก 3 ชนิด...

ย้ำว่าทั้งหมดได้มาฟรี ๆ ค่ะ...>_________<

นอกจากพี่เหมียวจะใจดีกับหนูแล้ว...พี่เหมียวยังใจดีฝากหนูมาแจกจ่ายเมล็ดทานตะวันเม็กซิโกอีกเยอะเลยค่ะ เดี๋ยวจะตั้งกระทู้แจกอีกกระทู้นึงนะคะ...^___^

สุดท้ายนี้...ขอขอบคุณมาก ๆ กับน้ำใจที่มีมากมายของพี่เหมียวผู้ใจดีที่ให้น้องคนนี้นะคะ...นู๋สัญญาว่าคราวหน้าจะไปอีกแน่นอนค่ะ... กร๊ากกกกกกกก ^_______^

จากคุณ : เฟิร์น ใบรี ๆ - [ 12 มิ.ย. 52 16:21:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com