Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เปิดเคส "จุดบอด" หมาตาบอด...ต้องการความช่วยเหลือค่ะ...~*[บัญชีเงินฉุกเฉิน]*~

ครั้งแรกได้มาตั้งกระทู้เพื่อขอความช่วยเหลือ "จุดบอด" เมื่อวันที่ 9 มิ.ย 52 ค่ะ

{{{ รบกวนช่วยดูอาการหมาให้หน่อยค่ะ หมาข้างถนนกำลังจะตาบอด จะช่วยเหลือยังไงดี??? }}}

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7954662/J7954662.html

และหลังจากนั้น...ได้รับการช่วยเหลือและคำแนะนำต่างๆ จากพี่ในห้องจตุจักร จนตอนนี้ได้รับอนุมัติเปิดเคสให้ "จุดบอด" ได้มีโอกาสรักษาตาที่แดงกร่ำและบวมปูดออกมา เจ้าตัวนี้เป็นหมาข้างถนนค่ะ มักนอนประจำการณ์อยู่บนสะพานลอย เค้าเป็นหมาใจดีและน่ารักค่ะ...ไม่ดื้อ ไม่กัด เลยทำให้เราพาเค้าไปหาหมอได้ง่ายกว่าที่คิด

ชื่อผู้นำส่ง/ เจ้าของเคส : airun
    ชื่อสุนัข : จุดบอด
    สถานที่พบ : หน้าคณะวิทย์ KMIT'L
    อาการเจ็บ ป่วย อุบัติเหตุ : ตาข้างขวาแดงและบวมปูด จนทำให้ตาบอดแล้วค่ะ

จากคุณ : airun - [ 13 มิ.ย. 52 18:50:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com