Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

พูเดิ้ลสองตัว ถูกทิ้งค่ะ หาบ้าน เอาลิงค์มาจากเวป SBN ค่ะ

มาเพิ่มเติมให้ได้รายละเอียดกันง่าย ๆ  
    รบกวนขอแรงโหวตด้วยนะคะ  กระทู้จะได้ไม่ตกเร็ว

ที่มาจากเวป  SBN ค่ะ  

พอดีวันนี้พี่สาวบอกว่าเมื่อวานมีคนเอาสุนัขพุดเดิ้ลคาดว่าเป็นแม่ลูกกันมาทิ้งใกล้ๆบ้านเค้าแถวบางขนุน จ.นนทบุรีค่ะ คาดว่าจะมาแอบทิ้งตอนกลางคืน เพราะพี่สาวเปิดประตูมาตอนเช้าดูเห็นเค้าสองตัวยืนตัวติดกันด้วยความกลัวไม่รู้จะไปทางไหนได้แต่มองตามรถยนต์ที่วิ่งไปมาคงคิดว่าเจ้าของจะย้อนมารับ น่าสงสารมากค่ะ

ตัวแม่จะหวงตัวลูกมากถ้าเข้าใกล้จะขู่ทันทีค่ะ อายุของเค้าทั้งสองตัวไม่แน่ใจแต่คิดว่าตัวลูกน่าจะยังไม่เกิน2-3ขวบค่ะ แต่แม่นี่ไม่แน่ใจค่ะ ตอนนี้แม่ค้าแถวนั้นผูกเชือกไว้ที่ศาลาไว้กันฝนค่ะและกลัวเค้าจะเดินไปโดนรถชนค่ะ พี่สาวเองก็เอาข้าวไปให้เค้าทานกันอยู่ แต่ไม่สามารถรับเลี้ยงได้แล้วค่ะเพราะตอนนี้มี7ตัวแล้ว ส่วนใหญ่ก็เป็นสุนัขที่คนใจร้ายเอามาทิ้งไว้แถวๆบ้านเนี่ยละค่ะ แก่จนหมดความสวย เป็นโรคแล้วขี้เกียจรักษา บางตัวโดนตีจนหลังคดก็มี ตอนนีรักษากันจนอยู่สุขสบายแล้ว แต่ถ้ารับเพิ่มอีกสองตัวก็เยอะเกินจะดูแลไหวแล้วค่ะ

ถ้าแม่ลูกคู่นี้เชื่องขึ้นพี่สาวจะเอาไปฉีดยาให้ครบและหยอดยาFrontlineกันเห็บให้ค่ะ คิดว่าไม่กี่วันเค้าน่าจะเชื่องขึ้นค่ะ ตอนนี้เค้ายังระแวงคนและชะเงอหารถเจ้าของอยู่เลยค่ะ

แม่ลูกพุดเดิ้ลคู่นี่สภาพยังดูดีอยู่ค่ะ เจ้าของเก่าตัดขนสั้นมาให้พร้อมรับความลำบากที่สุนัขคู่นี้ไม่รู้ว่าจะเผชิญอะไรต่อไป อยากให้คนที่รักสุนัขจริงๆและพร้อมที่จะดูแลเค้าไปตลอดชีวิตมารับเลี้ยงไปนะคะ ถ้าสามารถรับเค้าไปทั้งคู่ได้จะดีมากๆเลยค่ะ สนใจรบกวนติดต่อทาง PM หรือ giftt.uk@gmail.com ค่ะ ทิ้งเบอร์เอาไว้แล้วเราจะโทรไปหานะคะ เราเองไม่ได้อยู่กับพี่สาวค่ะแต่ติดต่อเราจะสะดวกกว่าค่ะยินดีพาไปหาน้องหมาได้ค่ะ

ติดต่อนะคะ   giftt.uk@gmail.com

หรือถ้าไม่สะดวก Email  หลังบ้านหา Noo_pizza ค่ะ
    เดี๋ยวเป็นธุระ  ติดต่อเพื่อนสมาชิกทาง PM ใน SBN ให้ค่ะ

มา update นะค๊า...วันนี้17 มิถุนายน 2552 19.19 น.  ทราบข่าวจากคุณกิ๊ฟว่า
    เด็ก ๆ ทั้งสองตัว  ได้บ้านแล้วค่า.....

ขอบพระคุณทุกแรงโหวตและกำลังใจ  ที่ให้มานะคะ
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย  ให้ทุกท่านที่มาช่วยกัน
    ประสพแต่ความสุข ความเจริญและสุขภาพแข็งแรงค่ะ

ขอบคุณมากมากอีกครั้งค่ะ ^____^

ที่มาของเรื่องค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?p=1063282677&posted=1#post1063282677

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 52 19:21:12

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 52 19:20:39

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 52 13:27:47

จากคุณ : noo_pizza - [ 13 มิ.ย. 52 23:13:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com