Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

พี่ๆๆๆค่ะวันที่ 19 มิ.ย วันศุกร์ใครว่างมั้งค่ะ หาพี่ๆๆใจดีรับ-ส่ง บางพลี สังกัดบัญชีฉุกเฉินหาคุณหมอ ที่ร.พ ประติพัทธ์ค่ะ

เนื่องจากกระทู้เมื่อวันจัทร์ที่ 8 มิ.ย. พี่น้องได้พาบางพลีไปตรวจ
    เพราะมีเลือดออกบริเวณแผลเข้าที่เคยผ่านะค่ะ  ตามในกระทู้
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7955368/J7955368.html

แล้วคุณหมอที่สุวรรณชาติ  คิดว่าน่าจะผ่าตัดเอา pin ออก  แต่ได้ปรึกษากับพี่ในบัญชี
    พี่ๆคิดว่าน่าจะพาไปให้คุณหมอกัมปนาทดูนะค่ะ ว่าน้อง บางพลีควรจะต้องผ่าตัดเอาออก
    หรือว่าจะต้องทำยังไงในการรักษาต่อนะค่ะ แต่น้องก็ยังไม่ยันขาข้างที่ผ่ามากนัก

ผีเสื้อ เลยกะว่าจะพา บางพลีไปหาคุณหมอในวันศุกร์ที่จะถึงนี้ค่ะ  
    เลยอยากจะขอความช่วยเหลือพี่ๆๆท่านใดที่พอจะมีรถยนต์  
    ช่วยมารับบางพลีไปหาคุณหมอ ที่ร.พ.ประติพันธ์ แถวสะพานควาย ด้วยค่ะ
    แต่ตอนนี้บางพลีอยู่แถว สวนหลวง  บ้านพี่น้อง (ครอบครัวมีสุข)นะค่ะ
    ซึ่งพี่น้องรับฝากบางพลี  โดยส่วนตัวสุไม่มีรถยนต์ที่จะพาบางพลีไปค่ะ
    แต่สุจะนั่งไปด้วยกับพี่ที่มารับ  

ผีเสื้อโดยมารับสุที่ออฟิตพี่น้อง แถว สวนหลวง ตอน 14.30 น.
    แล้วเราก็พาบางพลี ไปร.พ. ประติพันธ์ ( แถวสะพานควายนะค่ะ )
    คงจะไปถึง ไม่เกิน 16.00 น.
    คุณหมอกัมปนาทจะเข้าวันอังคาร กับวันศุกร์ เท่านั้น ช่วงเวลา 16.00-20.00 น.นะค่ะ

ซึ่งวันอังคารสุไม่ว่างเลยค่ะ ก็เลยขอเป็นวันศุกร์ พอที่จะปลีกตัวไปได้บ้าง

ผีเสื้อ  โดยพาบางพลี ไปพบคุณหมอ แต่ยังไม่รู้ว่าจะผ่าตัดเอา pin ออกได้เลยหรือเปล่า
    ต้องให้คุณหมอพิจจารณาค่ะ ถ้าผ่าออกได้เลย ก็อาจจะต้องรอ บางพลีผ่าตัดเอา pin ออกค่ะ
    แต่ถ้ายังไม่ต้องผ่าเราก็พาบางพลีไปเช็คสุขภาพกับคุณหมออีกที่ ว่าที่ผ่าตัดไปเป็นยังไงบ้างค่ะ
    หลังจากเสร็จจากการหาคุณหมอ ก็พาบางพลี กลับที่ออฟิตเหมือนเดิม แถวสวนหลวงค่ะ
    ซึ่งบางพลีอาจจะใช้เวลานานช่วงบ่ายอาจถึงเย็นได้นะค่ะ

ผีเสื้อ  บางพลีเป็น สุนัขที่ไม่ดื้อและไม่ดุกับคนแปลกหน้าเลยค่ะ
    เพียงแต่เค้าจะไซค์เท่าๆๆกับสุนัขพันธุ์ไทยทั่วๆๆไป น้ำหนักประมาณ 17-18 โลได้
    เพียงแต่ตัวเค้าอาจจะเหม็นนิดหนึ่งเพราะเค้าผ่าตัดมา อาบน้ำไม่ได้เป็นเดือนแล้วค่ะ

พี่ๆๆท่านใดต้องการช่วยเป็นรถรับส่ง บางพลี  โทรติดต่อสุได้นะค่ะ ที่ 086-371-7379

ขอขอบคุณล่วงหน้านะค่ะลูกสาว  หรือโทรถามรายละเอียดที่สุได้ค่ะ

จากคุณ : รอยเท้าผู้กล้า - [ 14 มิ.ย. 52 17:16:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com