Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ร่วมแสดงพลังเพื่อให้กำลังใจพี่กล้วยไม้สีเงิน และพี่น้องเงิน

ก็อย่างที่เห็นหล่ะค่ะ  เท่าที่ทราบๆกันมาเมื่อมีปัญหา คนดีๆย่อมออ่อนแรง แต่จะอย่างไร พี่กล้วยไม้สีเงิน และพี่น้องเงินก็แสดงให้เห็นถึงความมีน้ำใจ ความซื่อสัตย์ ความพยายาม และการลงทุน ลงแรงที่มากมายให้กับน้องหมาทุกๆตัวที่พี่ๆเค้าผ่านไปพบ ไปเห็น

เม็ดทรายมาขอตั้งกระทู้ในครั้งนี้ เพื่อส่งแรงใจ และแรงเชียร์ให้กับพี่ๆทั้ง 2 login ให้สู้กับอุปสรรค ถึง ณ เวลานี้ คนทำดี ยังไม่ได้ดี แต่สิ่งที่พี่ๆทำ เป็นสิ่งที่ดี และพี่ได้แสดงให้เห็นแล้วว่า ในโลกใบเล็กๆแห่งนี้ คนทำดี ก็ยังเป็นคนดีอยู่เสมอ เม็ดทรายขอให้พี่ๆ เข้มแข็ง และต่อสู้อุปสรรคที่ขวางกั้น เม็ดทรายขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆสู้ต่อไปนะคะ

อย่าลืมนะคะ "ไม่มีอุปสรรค อรหัตน์ไม่เกิด" ค่ะ ความดีทุกอย่างย่อมมีอุปสรรค และไม่ง่ายที่จะผ่านไป แต่ถ้าเราผ่านไปได้ จะเกิดความภาคภูมิใจ และ เป็นกำลังใจให้เราต่อไปค่ะ

ขออัญเชิญพระรูปพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว กับครอบครัวคุณทองแดง เพื่อเป็นกำลังใจให้พี่ค่ะ พระเมตตากรุณาที่พระองค์ท่านทรงมอบให้ปวงชนชาวไทย และ ครอบครัวคุณทองแดงนั้นมากมายนัก การรักและดูสุนัขของพี่ๆทั้งสอง ก็เป็นการเจริญรอยตามคำพ่อสอน พ่อของพวกเราปวงชนชาวไทยค่ะ สู้ๆค่ะพี่

แก้ไขคำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 52 12:29:58

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล - [ 15 มิ.ย. 52 12:28:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com