Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนขอคำแนะนำ วิธีดูแลกระต่ายเป็นอัมพาต

หลังจากที่ nutty ไปหาหมออีกครั้ง หมอ confirm แล้วว่าเป็นอัมพาต เพราะประสาทส่วนที่สำคัญเสียหายมาก หมอให้ยาบำรุงประสาทและยาปฎิชีนะอีก 2 ตัว

เลยอยากทราบวิธีดูแลกระต่ายเป็นอัมพาต เรื่องทำความสะอาดฉี่&อึ เพราะก้นน้องจะเปียกชื้น

ถ้าล้างตัว(ส่วนล่าง)ทุกวัน น้องจะเป็นปอดบวมมั้ย

แล้วจะมีวิธีอื่นนอกจากล้างตัวอีกรึป่าว

ใครมีประสบการณ์หรือพอจะทราบวิธีดูแลช่วยบอกด้วยค่ะ

ถ้าคุณแม่น้องคุกกี้หรือคุณแม่น้องแนะแนว(เสียใจด้วยนะค่ะ น้องไปสบายแล้วค่ะ) ผ่านมาอ่าน รบกวนบอกวิธีดูแลน้องๆด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะที่ให้คำแนะนำ

จากคุณ : nutty - [ 16 มิ.ย. 52 17:58:18 A:203.150.234.153 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com