Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไม่เข้าใจทำไมไม่โอนคืน ใครอธิบายให้ฟังหน่อยค่ะ

ก็เรื่องเบาะนั่นแหล่ะค่ะ

จากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7967225/J7967225.html ที่ก็ยอมรับว่า ไม่ได้คิดจะได้อะไรคืนแล้ว แต่ขอประนามหน่อยเถอะ

ก็ตามมาเป็นกระทู้นี้ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7977099/J7977099.html#20 เพราะมีคนติดต่อมาว่า จะชดใช้คืนให้ จะเอาของหรือจะเอาเงินคืนก็ว่ามา

ก็เลยคิดอยู่ 2 วัน ก้ตกลงใจว่า ของไม่เอา คืนเงินมาเถอะ เรื่องจะได้จบ กลายเป้นว่า "ไม่โอนคืนให้ ขอเจอตัว"

แล้วก็ต่อมาอีกว่า

"ก็จะคืนให้นี่ครับ แต่ไม่โอนคืน หรือจะให้ส่งธนาณัติ
    แล้วทำไมไม่อยากเจอละครับ  

มันขาดความจริงใจตรงไหนครับ เปิ้ลอยากจะขอโทษกับเจ้าตัว
    ที่อย่างน้อย ไม่รับเบาะ รับเงินคืน อยากให้คุณเข้าใจไว้ด้วยครับ
    และก็บอกไปแล้วว่า นัดใกล้ๆที่คุณสะดวก
    เจตนารมย์ก็จะคืนเงินให้คุณอยู่แล้วครับ ไม่อยากเอาเงินจากบัญชีทั้งสามด้วยครับ

ก็คงจะมีแค่ผม ที่พาเปิ้ลไป คุณจะมีใครอยู่กับคุณ ผมก็ไม่ทราบนะครับ
    แล้วเงินแค่ 1,400 บาท จะให้จองเวรกันไปถึงไหนกันครับ
    คุณเข้าใจเจตนาทางผมและเปิ้ล ผิดไปหรือเปล่า

และอีกอย่าง อันนี้ส่วนตัวของผม คือคุณด่าขนาดนี้
    ผมก็อยากจะเห็นหน้าคุณด้วยครับ แต่ไม่ใช่ว่าจะแก้แค้นอะไรคุณหรอกนะ
    ไม่ได้บาดหมางอะไรคุณ เพราะเข้าใจว่า เหตุเพราะอะไร

แต่ถ้าคุณต้องการให้สบายใจ จะนัดเจอที่สถานีตำรวจไหนก็ได้นะครับ
    ประเวศ หรือ แถวสรงประภา ก็ได้นะ ครับ

เพราะถ้าคุณคิดว่า เปิ้ลฉ้อโกง ก็จะได้ไปฟ้องร้อง แจ้งความได้ทันทีนะครับ
    ผมอยากให้คุณใจเย็นดีกว่าครับ

คุณจะโทรศัพท์มาหาผมก็ได้ ก็ให้เบอร์ไปแล้ว คุยกันดีกว่ามั้ง ไม่อยากคุยหลังไมค์ หรือหน้ากระทู้ครับ

จากคุณ : unconscionable reason  - [ 17 มิ.ย. 52 13:47:03 ]"

ตกลงอยากเจอเพราะเม็ดทรายไปประนามแฟนคุณเหรอ หรืออยากเจอเพราะอะไร อ้อ ลืมไป คุณเขียนไว้ว่า เม็ดทรายไปด่าคุณ ด่าตรงไหนเหรอ ออกจะชื่นชมคุณด้วยซ้ำว่า แฟนทำผิด ยังมารับแทนอีก และที่พูดทุกคำ ก็ไม่เคยว่าคุณเลย บอกทุกครั้ง ว่าเปิ้ลทำ

ไม่เข้าใจนะ ว่าทำผิดแล้วมาเสนอเองว่ายินดีชดใช้ให้ แต่ขอเจอตัว

ตลกน่า มีแต่คนดีๆๆ อยากเจอกัน ใครอยากเจอคนโกหกเราบ้างหล่ะ

ส่วนที่มาโพสท์ใหม่ เพราะกระทู้เดิม ตกแล้ว ขี้เกียจลงไปวนหา แล้วถ้าคิดว่า ว่างงานนักเหรอ เที่ยวมาโพสท์ ก็บอกว่า ไม่ว่าง ทำงานไป โพสท์ไป

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล - [ 17 มิ.ย. 52 14:05:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com