Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(o '_ ') ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะ ('_ 'o)

แอบๆ เข้ามาอ่านห้องนี้สักระยะหนึ่งแล้ว
    ไงก็ฝากเนื้อฝากต้วด้วยคนนะค่ะ

ก่อนอื่นเลยมีเรือง อยากปรึกษาพี่ๆ น้องๆในห้องนี้คะ
    เรืองมีอยู่ว่า แถวลานจอดรถที่บริษัทคะ มีลูกสุนัขคลอดลูกออกมาทั้งหมด 9 ตัว น่ารักน่าเอ็นดูมากๆ

ข้อแรกก็คืออยากหาบ้านให้น้องหมาค่ะ โดยส่วนตัวก็จะเอากลับเลี้ยงด้วยเหมือนกัน แต่ปัญหามันอยู่ที่ เจ้าลูกหมาที่นี่เหมือนจะกลัวไม่ยอมให้โดนตัวเลยค่ะ
    สุดท้ายเลยได้แต่เอาอาหารมาให้ตอนเย็นๆ ดึกๆ หลังเลิกงาน แต่ก็ไม่ได้ให้ทุกวัน แต่ก็พยามให้ได้มากที่สุด

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ พอจะมีวิธีไม๋คะ หรือใครสนใจจะรับไปเลี้ยงดูบ้างค่ะ

ปล.
    *ลูกหมาน่ารักมากๆ เลยนะคะ หูใหญ่น่ารักมากๆ เลย *
    **ไงก็ถ้าคำพูดอ่านดูงงๆ ต้องขอโทษด้วยนะคะ
    ***แก้คำผิดค่ะ

(มือใหม่ไม่ค่อยโพสเท่าไรค่ะ)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาค่ะ ^___^

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 52 15:53:04

จากคุณ : katheng - [ 17 มิ.ย. 52 15:42:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com