Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

พาแมววัด ...มาขอพึ่งโครงการรักษ์แมวก๊าบ......

วันนี้ไปวัดเพื่อทำบุญ 7 วันให้น้าชาย  กำลังยุ่งวุ่นวายได้ทีที่เดียว บังเอิญได้ไปเจอเจ้าเหมียว 2 ตัวนี้  น้องดำ แมวตัวเล็ก ที่แทบจะมีแต่หนังหุ้มกระดูก ร้องแล้วเดินมาหาเรา เห็นแล้วทนไม่ได้ ไปเอาไก่ย่างให้กินก่อน เอาหล่ะหว่า กินก่อนพระเลยละกันวุ้ย ระหว่างทางเดินไปเอาไก่ สายตาก็พลันไปพบเจอกับแมวสีส้มขาว เอ...ที่ก้นเป็นอารายหว่า โหไปดูใกล้ ๆ ทนไม่ได้ ก้นบวมมีแต่อึเหลว ๆ ติดที่หาง ไม่เป็นไรกินไก่ก่อนละกัน หลังจากนั้นรีบวิ่งไปหลังกุฎิพระ โทร.หาใครดีหว่า นึก ๆ ๆ คิดออกแล้ว โทรหาคุณป้าอุษาดีกว่า ปรึกษาคุณป้าว่า ถ้าจะพาน้องแมวเข้าโครงการณ์ฯ จะดีมั้ย ก็เล่าอาการให้คุณป้าฟัง คุณป้าแนะนำว่าให้โทร.หาป้ารักษ์ก่อน คุณป้าได้กรุณาให้เบอร์มาค่ะ ไม่งั้นคงไม่สามารถติดต่อป้ารักษ์ได้ ขอบคุณ คุณป้าอุษาค่ะ  พอป้ารักษ์รับเคสแล้ว รีบไปหากล่องมาใส่แมวทั้ง 2 แล้วรีบบึ่งแมงกาไซด์ไป รพ.ใกล้บ้านที่สุด ท่ามกลางเสียงบ่นไล่หลังมาว่า  เฮ้ย...เอาอีกแล้วนะเมิง ความหมายังไม่ทันหาย เมิง มาเอาแมวอีกแล้วเหรอ อิอิ....
            ไปถึง รพ. คุณหมอให้น้ำเกลือใต้ผิวหนังก่อน เนื่องจากแมวจ้มและน้องดำ มีอาการถ่ายเหลวทั้งคู่ และอาจจะทำการเจาะเลือดตรวจว่าเป็นอะไร
    จึงขอผากคุณหมอไว้ก่อน ยังไม่มีรูปมาให้ดูนะค่ะ ไม่ได้เอากล้องไปค่ะ วันนี้หากไม่ติดธุระอะไรจะแวะไปดู แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ

จากคุณ : ฉันจะมีความสุขทุกวัน - [ 17 มิ.ย. 52 18:36:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com