Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

น้องหมาผมแย่แน่ๆ คืนนี้ T-T

พอดีว่า ช่วงนี้ ที่บ้านผมต้องซ่อมแซม

เลยต้องเอา น้องหมาไปฝากเลี้ยงที่ รพ.สัตว์

เมื่อกี๊ ตอนเอามันไปฝาก พี่เลี้ยงเขาเอาไปจับใส่กรง

มันร้องไห้ น้ำตาไหล

ผมก็เลยต้องรีบหลบ เพื่อไม่ให้มันเห็นหน้าผม

พอผมเดินพ้นจากสายตาของมัน เท่านั้นแหละ

น้องหมาสุดที่รักของผม มันกรี๊ดดดด ดังลั่นเลย T-T

ผมแทบกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่

นี่เป็นครั้งแรก ที่ต้องเอามันไปฝากเลี้ยง แถมต้องอยู่ในกรงด้วย

จะไปฝากญาติ หรือ เพื่อนเลี้ยง ก็ไม่ได้ เพราะมันค่อนข้างดุมาก (มันดีกับผมคนเดียว แต่กับคนอื่นมันจะไม่ไว้ใจเลย มันเคยกัด พ่อ, แม่, น้อง ผมมาหมดแล้ว)

แค่คิดว่า คืนนี้ มันจะนอนหลับมั๊ย น้ำตาลูกผู้ชายของผม มันก็ไหลออกมาโดยไม่รู้ตัว T-T

ยังไม่รู้เลยว่า ต้องฝากมันไว้อีกกี่วัน (แต่คิดว่าคงประมาณ 1 สัปดาห์)

ทนๆ หน่อยนะลูก พรุ่งนี้เลิกงานแล้ว จะรีบบึ่งไปเยี่ยม T-T

จากคุณ : Anduril - [ 17 มิ.ย. 52 21:54:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com