Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

....<<<<< วางยาเบื่อมันเลย....ปล่อยไว้ไม่ได้แล้ว..เหม็น สกปรก ขี้โขมย..น่ารังเกียจ>>>>(อุดมสุข งานเข้าแล้วค่ะ...ด่วนๆๆๆ)

.....เวรกรรม...เทียน

....มีข่าวมาแจ้งให้ทราบกันนะคะ

และ อยากขอความช่วยเหลือด่วนนนนนน มากๆเลยค่ะ...

ที่ตลาดอุดมสุข..จะมีการวางยา ล้างบางแมว..อีกแล้วค่ะขี้แงขี้แง

วันนี้ จขกท. ไปตลาดพอดี ไม่รู้เป็นอะไร..หูดีผิดปกติ
    บังเอิญได้ยิน พวกแม่ค้าในตลาดคุยกัน..

เค้าบอกว่า..มีคนจะมาวางยาเบื่อแมวจร ในตลาดค่ะ..ภายใน ไม่เกิน 7 วันนี้exclaim

เพราะมี พ่อค้าแม่ค้า..บางคนไม่ชอบ ที่แมวพวกนี้ มาทำกลิ่นเหม็น รบกวน การค้าขายของพวกเค้าน่ะค่ะyuck

..จะทำยังไงดีคะ..ใจอยากช่วยมากเหลือเกิน
    แต่ด้วย ลำพังตัว จขกท.คนเดียว อีกทั้งเซฟเฮาส์ ที่พักพิงแมวชั่วคราว
    ตอนนี้..ไม่สามารถจะรับพวกเด็กๆ จากตลาดทั้งหมดนี้ไว้ได้เลยค่ะ

..ซึ่งมีทั้งแมวเด็กๆ อายุ เดือนกว่าๆ ไล่ๆไป จนถึงแมวโต..
      มีแมวอยู่เกือบๆ 30 ตัวขี้แง ขี้แง ขี้แง

...อยากขอความช่วยเหลือให้กับพวกเด็กๆด้วยนะคะ
    บ้านใคร พอมีที่พักพิงให้ชั่วคราวได้..

..อยากขอร้อง ให้ช่วยรับเด็กๆไว้ด้วยนะคะลูกสาว
    บ้านละตัว สองตัว..ก้อได้ค่ะ

..จขกท. ตกลง นัดแนะ กับแม่ค้าในตลาดว่า วันเสาร์นี้..
    จะเข้าไปช่วยเด็กๆ ออกมาให้ได้ส่วนนึงก่อนนะคะ..
    มีแม่แมวลูกอ่อน และแมวโตบางส่วนค่ะ

คาดว่า น่าจะพาเด็กๆออกมาได้ ประมาณ 10 ตัว หรือมากกว่านั้น

แมวบางตัว..ค่อนข้าง ขี้กลัว และเปรียวมากๆเลยค่ะ
    คงจับไม่ได้ง่ายๆ แน่นอนขี้แง

..คงต้องรบกวน พี่ๆน้องๆ ด้วยนะคะ..
    ขอที่พักพิงชั่วคราว ให้กับพวกเค้าด้วยค่ะขี้แง

...ลูกสาว ช่วยกดโหวต..ให้ด้วยนะคะ ลูกสาว

ความคืบหน้า หลังจากเสาร์นี้ จะนำรูปเด็กๆ มาขึ้นกระทู้ หาบ้านอีกครั้งนะคะ..

แก้ไขเมื่อ 19 มิ.ย. 52 11:46:09

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 52 22:55:33

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL - [ 18 มิ.ย. 52 22:54:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com