Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ป้ดเคส...ฉี....เมืองทอง 1...(ฉุกเฉิน).....กลับไปลัลล้าที่วินหน้าศาลเจ้าพ่อเรียบร้อยแล้วค่ะ

จากกระทู้นี้ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7978232/J7978232.html

วันนี้ไปรับ ฉี หมาหน้าเศร้ากลับไปลัลล้าที่วินหน้าศาลเจ้าพ่อเรียบร้อยแล้วค่ะ พอลงจากแมงกาไซด์ได้ เจ้าหล่อน กระโดดกอดพี่ที่วินฯ เหมือนไม่ได้เจอกันมาซัก 10 ปีงั้นแหละ เห็นภาพแบบนี้แล้วชื่นใจ เจ้าฉี คงดีใจที่ได้กลับวินซะที หลังจากที่ต้องอยู่ในกรงมาหลายวัน พอหล่อนทักทายพี่ ๆ น้อง ๆ ที่วินเสร็จหล่อนก็วิ่งไปทำธุระส่วนตัวซะหน่อย พอเสร็จธุระของหล่อนแล้ว หล่อนก็ลัลล้าข้ามถนนไปฝั่งตรงข้ามเพื่อไปหาคุณป้าร้านก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ทันทีข้ามถนนไปทั้ง ๆ ที่ขาเป๋ ๆ นั่นแหละ ได้เราก้กลัวว่ารถจะชนอีก ก็ขายังไม่แข็งแรงเลย วิ่งไปล้มไป เห็นแล้วก็นะ  เฮ้อ..หล่อนคงจะคิดถึง พี่ ป้า น้า อา แถว ๆ นี้ มาก เลยต้องไปทักทายกันให้ครบซะหน่อย
         อาการของ ฉี ไม่มีอะไรน่าห่วงแล้วนะคะ ค่าไตลดลงแล้ว คุณหมอบอกว่า ให้กินยาหมดแล้วค่อยไปเช็คค่าไตอีกครั้งนึงค่ะ

ขอบพระคุณบัญชีฉุกเฉิน และผู้สละกำลังเงิน และกำลังกายทุก ๆ ท่าน ที่ทำให้หมาจรนัวนึงได้มีโอกาสได้รับการรักษา ทำให้ชีวิตดีขึ้น ไม่ต้องเผชิญกับความเจ็บปวดเพียงลำพัง ขอบพระคุณจากหัวใจจริง ๆ ค่ะ ลูกสาวลูกสาว

ภาพที่นำมาลงนี้เป็นภาพที่ถ่ายเมื่อวานนะคะ วันนี้ลืมเอากล้องไปค่ะ
    วันนี้ตอนไปรับ ฉี กลับ น้องด้าเห็นเราดีใจกระดิกหางใหญ่ค่ะ แต่พอเห็น ฉึ ได้ออกจากกรง ก็มองตาละห้อย วันนี้ไม่ได้เอาข้าวไปให้ค่ะ พอดียุ่งมาก ๆ ยังไม่ได้หุงข้าวให้มะหมาค่ะ เลยบอกน้องด้ากับชายกลางว่า พรุ่งนี้จะเอาข้าวไปฝากนะ ถึง ฉี จะได้กลับไปที่วินแล้ว ก็จะไปเยี่ยมน้องด้ากับชายกลางเสมอค่ะ เพราะใกล้ที่ขายของด้วยค่ะ

จากคุณ : ฉันจะมีความสุขทุกวัน - [ 19 มิ.ย. 52 18:10:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com