Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*!*!*# H a p p y B i r t h d a y >>>เด็กหญิง Molly 2 ปีแล้วค่า !*!*

กราบสวัสดีแม่ยกทั้งหลายค่า

วันนี้เป็นวาระวันสำคัญของน้องหมอนค่า  คือว่า  น้องหมอนครบ 2 ขวดวันนี้แย้ว เป็นสาวเต็มตัวแล้วนะก๊ะ นู๋จึงมากราบขอพรแม่ยกทั้งหลายที่ห้อง JJ หน่อยค่า

เวลาผ่านไปเร็วมากเลยค่ะ  นู๋มาอยู่กับครอบครัวตัว M เมื่อตอนหนูอายุได้ 5-6 อาทิตย์เท่านั้น ผ่านไปเกือบสองปีนู๋มีเรื่องราวดีๆที่น่ารักของนู๋เองมาเล่าให้แม่ยกทั้งหลายได้ฟังด้วยละค่า

เมื่อสองเดือนที่แล้วพี่มิคครบ 2 ปี  พี่เขาได้เล่าเรื่องส่วนตัวของพี่เขาไปแย้ว มาวันนี้น้องหมอนขอหน่อยก็แล้วกันนะก๊ะ

เรื่องน่ารักของนู๋นั้นเริ่มจากชื่อก่อนเลยค่ะ  บางทีหลายท่านอาจจะไม่ทราบที่มาของชื่อที่น่ารักของนู๋นะคะ ชื่อ  “น้องหมอน”

น้องหมอนนั้นชื่อเล่นแบบไทยค่ะ  ชื่อจริงของหนูตามทะเบียนว่า Molly

คุณพ่อคุณแม่ตั้งชื่อเต็มแบบไทยๆว่า “ สมรศรี มณีเด้ง เจ๋งที่สุด” อิ…อิ…เข้าท่ามาเรือไหมคะ นู๋ว่าลิเก๊ ลิเก พ่อนู๋ก็อย่างนี้ละค่ะ

แล้ว….คุณพ่อคุณแม่ชมหนูปราจำเลยนะก๊ะ ชมว่านู๋เป็นเจ้าหญิงน้อยประจำบ้าน เป็น little princess

เจ้าหญิงอะไรบ้างนั้นลองติดตามดูนะคะ   อ่านจบแล้ว  ไม่แน่   แม่ยกทั้งหลายอาจจะไม่อยากให้เด็กที่บ้านเป็นเจ้าหญิงอย่างนู๋เลยก็ได้ อิ..อิ..

จากคุณ : S.Kul** - [ 21 มิ.ย. 52 11:11:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com