Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความช่วยเหลือน้องหมาร้อยกว่าชีวิตที่วัดแถวฝั่งธน กำลังจะโดนจับไปประเวศค่ะ ตอนนี้ทางเขตได้มีหนังสือแจ้งมาแล้วค่ะ

วัดนี้มีหลวงตาใจดีคอยดูแลสุนัขจรจัดที่ถูกนำมาปล่อยที่วัดจำนวนทั้งหมดประมาณ110ตัว โดยมีอาจารย์และผู้ใจบุญช่วยเรื่องอาหาร

สุนัขแทบทุกตัวได้ทำหมัน ฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้า กำจัดเห็บหมัด ขี้เรื้อนแล้ว ที่ยังไม่ได้ทำหมันก็เพราะยังเด็กค่ะ

มีคนไปร้องเรียนทางเขตว่าหลวงตาเลี้ยงสุนัขไว้เป็นจำนวนมากและสุนัขได้ถ่ายมูลเลอะเทอะ บางครั้งสุนัขได้กัดคนที่มาที่โบสถ์ และทางสำนักงานเขตได้ส่งหนังสือมาที่หลวงตา เพื่อขอความร่วมมือกับกรรมการวัด ให้ความสะดวกกับเจ้าหน้าที่ของกองควบคุมโรค เพื่อดำเนินการจับสุนัขต่อไป หนังสือลงวันที่9 มิยค่ะ

ขอความคิดเห็นและความช่วยเหลือจากทุกคนด้วยค่ะ ทางประเวศคงมาจับสุนัขภายในเดือนนี้ค่ะ

ขอแก้ไขค่ะ

วันพฤหัสที่25 มิยนี้ เวลาบ่าย2 จะเข้าไปเจรจากับพระที่วัดแถวๆบางปะกอกค่ะ ใครว่างขอเชิญนะคะ อยากให้เข้าไปกันหลายๆคนค่ะ ช่วยน้องหมาด้วยนะคะ ไม่อยากให้โดนจับไปอยู่ประเวศค่ะ อยู่วัดที่ว่าลำบากยังไม่เท่าประเวศนะคะ จะเข้าไปคุยกับหลวงตาที่ดูแลน้องหมาก่อนจะไปคุยกับพระที่รักษาการณ์แทนเจ้าอาวาสค่ะ โทรมาได้นะคะ แป๊กค่ะ 0863783917

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 52 17:21:16

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 52 13:08:50

จากคุณ : Clouseau - [ 22 มิ.ย. 52 11:52:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com