Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*** ทำไมหมาถึงชอบขุดดินกันน่ะ *****

เนื่องจากสุนัขจรจัดที่เพิ่งมาอยู่กับเราได้ไม่ถึงเดือน ตอนนี้ก็รู้แล้วว่าท้อง 100% เพราะท้องเป่งมากแถมนมก็เต้าตึงแถมบีบก็มีน้ำออกนิดหน่อยไม่แน่ใจว่าน้ำนมหรือเปล่า เซ็งเลยงานเข้าเลย มาอาศัยลำพังไม่ได้ นี่ท้องติดมาด้วยเบื่อเลย
    เรื่องก็คือ คุณแฟนตอนแรกก็ไม่ว่าที่ให้ข้าวเขากิน แต่ตอนนี้เริ่มบ่นแล้ว เมื่อสองวันก่อนเห็นเจ้านี่ไปขุดดินที่สวนหลุมเบ้อเร่อเลย วันแรกก็บ่นนิดหน่อย แต่พอเมื่อเช้าตื่นมาเห็นสวนเจอหลุมอีกใหญ่กว่าเก่า สองหลุมเลย แฟนบอกว่ามาขุดนอนสิท่า เดี๋ยวเห็นจะตีให้และจะไม่ให้เข้าแล้วจะทำรั้วกั้นไม่ให้เข้า เรานะว่าปกติมาอยู่เกือบเดือนไม่เคยขุดเลยนะ เห็นไม่เคยยุ่งที่สวนเลย (แต่เมื่อวันเสาร์พอดีจัดสวนใหม่นำหินมาโรยและจัดหินไว้ครึ่งสวนอีกครึ่งสวนก็ยังไม่ได้ทำอะไรคือเป็นดินเหมือนเดิม) แต่เจ้าตัวแสบนี่ขุดหลุมเบ้อเร้อเลยขุดไว้ก็ไม่ได้นอน เห็นนอนข้างๆ หลุม เราสงสัยจังค่ะ ว่าเขาจะขุดทำไม เราอ้างแฟนไปว่าสงสัยจะออกลูกหรือเปล่า

รบกวนเพื่อนที่ทราบช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าเพราะอะไรทำไมเขาถึงต้องขุดดินไว้ด้วยละค่ะ แต่จะถามว่าเขาไปนอนไหมคงไม่ใช่ค่ะ เพราะหลุมลึกลงไปไม่สามารถนอนได้หรอกค่ะ แต่จะเห็นนอนข้างๆ หลุมเท่านั้นเอง

จากคุณ : watees - [ 22 มิ.ย. 52 17:21:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com