Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

....***____*** เจ้ามาดี( เจ้าหลง ) แมวกรามหัก..กลับมาแล้วจ้า..ขอขอบคุณโครงการรักษ์แมวฯ มากๆเลยค๊าบบบบบ ***___***

พลุ พลุ พลุ พลุ
    ...แจ้งข่าว การกลับมาของ เจ้ามาดี (เจ้าหลง)..

ยังจำน้องแมวกรามหัก..จากกระทู้ด้านล่างนี้ ได้มั๊ยคะ..

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7909808/J7909808.html

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7935660/J7935660.html

..ตอนนี้ เจ้ามาดี
    ได้กลับมาอยู่ที่บ้าน จขกท.แล้วนะคะ
    ไปรับกลับมา เมื่อวันศุกร์ ที่แล้วนี่ค่ะ smile

เป็นที่น่าดีใจ..เจ้ามาดี อาการดีขึ้นมากๆ
    ที่ผ่านมาตลอดการรักษา เกือบ 1 เดือน
    ได้รับการฉีดยา ฆ่าเชื้อ และเสริมสร้างแคลเซี่ยม เพี่อให้กระดูกสมานตัว
    ให้ฟันกราม กลับมาใช้งานได้..ถึงแม้อาจจะไม่ดีเหมือนเดิม ก้อตามที
    ต่อจากนี้ เค้าคงกินได้แต่อาหารเหลว..

เจ้ามาดี..พยายามกินอาหารด้วยตัวเองมาตลอด
    อาจจะมีเลอะเทอะไปบ้าง..เป็นเพราะ ปากเค้าใช้การได้ไม่ปกติเหมือนเดิม

แต่เหมือนเค้าก้อพยายาม ที่จะมีชีวิตอยู่ต่อไป

..ตั้งแต่วันแรก ที่ได้รับการรักษา จนถึง วันที่ เจ้ามาดี..ได้กลับมาอยู่ที่บ้าน

ลูกสาว จขกท. ขอขอบคุณ โครงการรักษ์แมว ปันน้ำใจให้แมวจร
    ที่ยอมรับ เจ้ามาดี ไว้ในเคสของโครงการ..

ลูกสาว ขอขอบคุณ
    พี่เกียรติ กินดะ.. ที่ให้คำปรึกษา และช่วยประสานงานให้ค่ะ
    พี่เอ๋ มะหมา มะเหมียว.. ที่ช่วยเป็นธุระ ติดต่อกับคุณหมอสุรพล ให้ค่ะ
    น้องอั้ม ~นางสาวมารร้าย~อักษรานรี~ ที่คอยเป็นธุระ ดูแล เจ้ามาดี ให้ตลอดการรักษา

ลูกสาว ขอขอบคุณ คุณหมอ สุรพล
    แห่ง รพส.จันทรเกษม..
    ที่ดูแล เอาใจใส่ และรักษา เจ้ามาดี จนอาการดีขึ้นอย่างที่เห็นนี้ค่ะ

คุณเอ๊ะ หนูมะตูม ที่ให้คำแนะนำเรื่องอาหาร และทำอาหาร มาให้เจ้ามาดีค่ะ

ทุกๆกำลังใจ และเงินบริจาค จากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคน ที่ส่งมาให้เจ้ามาดี

..เจ้ามาดี (เจ้าหลง)

ต่อไปนี้ ไม่ต้องกลับไปใช้ชีวิตลำบาก เป็นแมวจรอีกแล้ว
    เค้าจะได้มีบ้านอยู่..อาจไม่สุขสบายนัก (เพราะเจ้าถิ่นที่บ้าน รับน้องหนักกันน่าดู) หยอกเย้า

แต่ก้อจะดูแลเค้าให้ดีที่สุดค่ะ..
    ทุกๆคน ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ

ลูกสาว ขอขอบคุณทุกๆคน แทนเจ้ามาดี ค่ะ ลูกสาว

..ภาพหลังจากการรักษา และพากลับมาที่บ้านค่ะ

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL - [ 22 มิ.ย. 52 21:04:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com