Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Knitting]ถักเสื้อกั๊ก สาบคอกับแขนใช้ลายอะไรคะ

ขอโทษที่ต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้ แต่เช้านี้ใช้ smart search ของพันทิพย์ไม่ได้เลยค่ะ คือว่าตอนนี้ถักเสื้อกั๊กอยู่ ตัวเสร็จแล้วเหลือคอกับแขน ปกติต้องใช้ลายอะไรในการถักสาบคอกับแขนคะ?
    แล้วที่สาบคอเนี่ย เราสามารถเกี่ยวขึ้นห่วงตามแถวที่มีได้เลยรึเปล่า หรือว่าต้องมีการคำนวนห่วงของสาบคอเพื่อกันคอย้วยอ่ะค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : osarudegozaru - [ 25 มิ.ย. 52 10:01:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com