Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะผสมดินปลูกต้นไม้ครั้งแรก ขอกรุณาช่วยตอบผมหน่อยได้ไหมครับ

ผมเจอสูตรผสมดินใน web นี้

ปุ๋ยคอก ปุ๋ยหมัก 2ส่วน
    ดิน 2ส่วน
    ขุยมะพร้าว ใบไม้ 1ส่วน
    แกลบ 1/2ส่วน

ขออนุญาตถามว่า

1) ถ้าผมใช้ปุ๋ยวิทยาศาสตร์ แบบปุ๋ยผสม
    แทนปุ๋ยคอก ปุ๋ยหมัก 2ส่วน
    ได้ไหมครับ แล้วต้องปรับส่วนอย่างไรดีครับ

2) ถ้าผมใช้ปุ๋ยวิทยาศาสตร์ ผมยังต้องเติมปุ๋ยละลายช้าอยู่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ผมเอง - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 19:24:02 A:118.172.101.19 X: TicketID:122901 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com