Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[How To] เปลี่ยนสีไหมพรมอย่างไรให้เนียนกิ๊ก

2 วันมานี้เชียงใหม่ฝนตกต่อเนื่องกันแบบไม่หยุดเลยค่ะ ออกไปไหนก็ไม่ได้
    ห้องก็มืด ไร้แสงสวยๆ งามๆ T___T ช่วงนี้ต้องคร่ำเคร่งกับการอ่านหนังสือเตรียมสอบเพื่ออนาคตครั้งสำคัญของชีวิตด้วย (ว่าไปโน่น)... แต่ก็นะ ไม่ได้ถักตุ๊กตาก็เหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง ติดงอมแงมไปซะแล้วแหละค่ะ

คาดว่า หลายๆ คนคงยังจะไม่ทราบวิธีเปลี่ยนสีไหมพรมให้เนียนๆ มีหลายคนถามมาเหมือนกัน อธิบายด้วยปากอาจจะยังไม่เพียงพอ วันนี้ขอนำเสนอคำบรรยายพร้อมภาพประกอบค่ะ

แอบกลัวอยู่เหมือนกันว่าจะมีใครว่าเราโชว์พาวรึเปล่า เพราะเขียนมาตั้ง 2 ภาษา 555 จริงๆ แล้ว จะให้เพื่อนที่เป็นชาวต่างชาติอ่านไปพร้อมกันเลยทีเดียวค่ะ ภาษาอังกฤษแบบ snake snake fish fish มากๆ เลย >w< (น้องๆ หนูๆ อย่าเอาเป็นแบบอย่าง)

ตอนนี้เปิด Group Blog ใหม่ รวบรวมพื้นฐานโครเชท์เอาไว้โดยเฉพาะ เผื่อใครที่กำลังหัดถักตุ๊กตาใหม่ (ได้แรงบันดาลใจมาจากคุณครูคนแรก ป๋า fozzil นั่นแหละค่ะ) ว่างๆ ก็เชิญไปชมได้นะคะ

เอาล่ะ มาดูวิธีเปลี่ยนสีกัน

จากคุณ : กระต่ายน้อยแดนเถื่อน - [ 6 ก.ค. 52 13:11:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com