Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แต่งเสื้อสวยด้วยฝีมือ...หลายๆแบบเลย vote  

หลังจากที่หายไปหลายวัน (จริงๆก็ไม่กี่วัน แต่รู้สึกเหมือนหลายวันมาก)

น้องอลิสสาป่วยค่ะ  เหมือนป็นเพราะว่าฟันขึ้น  ทำเอาวุ่นวาย ไม่ได้หลับได้นอนกันไปหลายวัน
    แถมโชคร้าย พาไปหาหมอ เราก็ดันทำบัตรประกันน้องเค้าหายอีก (ที่นี่เค้ามีประกันกันแทบทุกคน เพราะค่าหมอแพงค่ะ) ให้เค้าเช็คดู ในคอมพ์ก็มีประวัติ แต่บอกว่าต้องเอาสำเนาบัตรแนบด้วย...ซะงั้น

สรุปต้องจ่ายเอง....แอบเสียดาย

เข้าเรื่องดีกว่าค่ะ  พอดีไปค้นงานแต่งเสื้อที่ทำค้างไว้มาทำต่อ  เห็นว่าช่วงนี้มีคนสนใจ  เอามาแบ่งปันกันนะคะ

อันนี้ทำให้เจ้าตัวเล็ก  พอดีหาเสื้อสีดำได้ค่ะ (เสื้อเด็กเล็กสีดำหายากมาก)
    อันเก่าเคยทำไว้เป็นสีขาว  จะไม่สวยเท่าสีดำค่ะ  

เสื้อฮาเลย์ เดวิดสัน  
    เทคนิค  ใช้แผ่นรีดติดสำเร็จรูปที่ขายตามท้องตลาดนะคะ  รีดติดด้วยเตารีดแล้วสอยรอบนิดหน่อย เพื่อความคงทนค่ะ  พอเบื่อหรือเสื้อเล็กไปแล้ว ก็แกะออกไปติดตัวใหม่ได้ค่ะ แต่ต้องสอยโดยรอบ เพราะกาวจะไม่เหนียวแล้ว

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 15:43:46

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com