Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออความช่วยเหลือค่ะ vote  

ขอรบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่มีใจกรุณาต่อน้องหมาตัวนี้ชื่อ เจ้าเตี้ย อาศัยอยู่แถวๆ หน้าประตู 2 และ checker คลังน้ำมัน บริษัท บางจาก เป็นหมาที่เรียบร้อย แสนรู้ ไม่เกเร และไม่เคยรบกวนใคร เป็นที่รักของทุกคนที่เจอ
แต่น่าสงสารเกือบ 2 เดือนแล้วที่มัน โดนอะไรมาไม่รู้ (ปัจจุบันก็ไม่มีใครรู้ว่ามันโดนอะไรมา) ทำให้ตาข้างขวามันเป็นแบบที่เห็น และลุกลามมาข้างซ้าย จนตอนนี้ตามันบอดทั้ง 2 ข้าง แล้ว
ปัจจุบันมันเดินไปไหนมาไหนได้ก็แต่แถวนั้น เพราะอาศัยกลิ่นที่คุ้นเคย ดมไปตามทาง จึงอยากนำมันไปรักษา เพราะเวลามันคันแผล ก็จะเอาขาไปถูที่ตา ทำให้เลือดออกอีก
และจะเละไปว่าเดิม ถ้าอักเสบมากว่านี้อาจลามถึงสมองและตายได้ แต่ค่าใช้จ่ายอาจจะแพงอยู่บ้าง จึงอยากจะบอกบุญทุกท่านที่มีน้ำใจ เมตตาต่อเจ้าเตี้ย อย่างไร คงบอกไม่ทั่วทุกคน
จึงรบกวนช่วย mail บอกบุญต่อด้วยนะคะ หรือถ้าใครมีวิธีที่จะช่วยมันได้ดีกว่านี้ ก็แนะนำกันได้นะค่ะ จะได้ทำบุญร่วมกันค่ะ
ถ้ารวบรวมได้เร็วก็ยิ่งดี เพราะมันเป็นมานานแล้วเหมือนกัน และถ้าได้เรื่องเพิ่มเติมอย่างไร จะบอกอีกทีนะคะ

จากคุณ : vampirano
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 52 11:08:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com