Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้นจาก vote  

ต้นจาก
ที่เห็นขึ้นตามแม่น้ำบางปะกง  แม่น้ำแม่กลอง
ชาวบ้านนำใบ  มาเย็บเป็นตับ  ใช้มุงหลังคา  บ้านหลังคาจาก
นำใบมาห่อขนม  ย่างควันโขมง  ที่หน้าโบสถ์วัดหลวงพ่อโสธร
เรียกกันว่าขนมจาก

มีลูกเป็นทะลาย        เรียกถูกไหมล่ะเนี่ย

คิดหาวิธีนำมาปลูกภาคอีสาน
ใครมีประสบการณ์  คำแนะนำดีดี  ยินดีรับฟังครับ

ข้อจำกัดพื้นที่  คือบ่อน้ำ1.5ไร่  น้ำไม่ไหลขึ้นไหลลงเหมือนแม่น้ำ  
ปลูกได้ไหมครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้คำชี้แนะ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 52 21:53:54

จากคุณ : P_ปรัชญา
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 52 21:53:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com